Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya tabbatar wa ma’aikatan gwamnati cewa aikin tantance ma’aikata da ake gudanarwa ba an yi shi ne don cin zarafin kowane ma’aikaci ba, sai dai don gano guraben aiki da ake da su a cikin ayyukan gwamnati na jihar.
Kara karantawaGwamnan Jihar Katsina kuma Shugaban Ƙungiyar Gwamnonin Arewa maso Yamma, Malam Dikko Umaru Radda, ya taya Gwamnan Jihar Kwara kuma Shugaban Ƙungiyar Gwamnonin Najeriya (NGF), Malam AbdulRahman AbdulRazaq, murnar cika shekaru 66 da haihuwa.
Kara karantawaGwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya bayyana buɗe taron bita na kwana ɗaya kan tsarin haɗin gwiwar jama’a da masu zaman kansu (PPP) ga membobin Majalisar Zartarwa ta Jihar Katsina.
Kara karantawaMajalisar Zartarwa Ta Jihar Katsina Ta Amince Da Shawarwari Kan Dabaru Na Dabaru Don Inganta Mulki, Haɓaka Haɗin Gwiwa Da Ƙungiyoyin Ci Gaba, Da Kuma Ƙarfafa Kayayyakin Samar Da Makamashi Na Jihar.
Kara karantawaGwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya karɓi tawagar Gidauniyar Kulawa, ƙarƙashin jagorancin Ambasada Ahmed Rufa’i, Sardaunan Katsina da Shugaban Kwamitin Amintattu na Gidauniyar Kula da Dazuzzukan Katsina.
Kara karantawaGwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya sake tabbatar da Katsina a matsayin ƙaƙƙarfar cibiyar All Progressives Congress (APC), yana mai bayyana tsarin siyasar jihar a matsayin tarihi, mai tushe, kuma mai cikakken tsari.
Kara karantawaGwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya yi kira ga jihohin Arewa maso Yamma da su ƙarfafa haɗin gwiwa da kuma daidaita ƙoƙarin ci gaba don buɗe damar tattalin arzikin yankin.
Kara karantawaGwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, Ya Kira Babban Taron Masu Ruwa Da Tsaki Na Jam’iyyar APC, Ya Bayyana Shi A Matsayin Muhimmin Dandalin Karfafa Hadin Kan Jam’iyya, Da Kuma Tabbatar Da Goyon Bayan Jihar Katsina Ga Shugaba Bola Ahmed Tinubu Da Jam’iyyar APC.
Kara karantawaƘungiyar Gwamnonin Najeriya ta yaba wa Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, saboda sanya jihar a matsayin jagora a ƙasa wajen ɗaukar Kayayyakin more rayuwa na dijital.
Kara karantawaHukumar Kula da Ci Gaban Jihar Katsina ta fara wani taron karawa juna sani na kwanaki biyu kan daidaita yanayi, rage radadi, da juriya ga Jami’an Desk na Canjin Yanayi daga dukkan kananan hukumomi 34 na jihar.
Kara karantawa
