Gwamna Radda Ya Yi Ta’aziyya Ga Marubuci Bello Musa Dankano

Da fatan za a raba
  • Ya Yi Ta’aziyya Ga Al’ummar Malumfashi, Galadiman Katsina

Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya bayyana matukar bakin ciki game da rasuwar shahararren marubuci kuma ma’aikacin gwamnati mai ritaya, Bello Musa Dankano.

Dankano, mai shekaru 71, ya rasu ranar Lahadi a Malumfashi, inda aka haife shi a shekarar 1950.

Gwamna Radda, a cikin wata sanarwa a ranar Talata, ya bayyana marigayin marubucin a matsayin fitaccen ɗa na Katsina wanda ya sadaukar da rayuwarsa ga hidimar jama’a da kuma ƙwarewar adabi.

“Bello Musa Dankano ba wai kawai marubuci ba ne; ya kasance mai ba da labari wanda ya yi amfani da adabi a matsayin kayan aiki don gaskiya, tunani mai kyau, da kuma sauyi a zamantakewa. Rasuwarsa babban rashi ne ga Jihar Katsina da al’ummar adabi ta Najeriya,” in ji gwamnan.

Ya lura cewa ayyukan Dankano guda biyu a cikin ayyukan gwamnati da adabi sun samar da gudummawa mai ɗorewa ga shugabanci da adabin Arewacin Najeriya.

“Ya yi aiki a matsayin Sakataren Gwamnatin Jihar Katsina, Kwamishinan Labarai, Harkokin Cikin Gida, da Al’adu, kuma mai rubuta jawabi ga gwamnoni masu zuwa. Fahimtarsa ​​game da shugabanci ta ƙara wa ayyukan adabinsa, wanda hakan ya sa su zama kamar yadda muke tunani game da yanayin zamantakewa da siyasa,” in ji Radda.

Gwamnan ya yi nuni ga ayyukan Dankano masu ban sha’awa, ciki har da A Season of Locusts, Petrol Station, My Cousins ​​and I, da The Last Caravan da Sauran Short Stories, yana mai bayyana su a matsayin muhimman gudummawa ga adabin Najeriya.

Gwamna Radda ya yi ta’aziyya ta musamman ga Shugaban Gundumar Malumfashi da Galadiman Katsina, Mai Shari’a Sadiq Abdullahi Mahuta, iyalan sarauta, da kuma dukkan al’ummar Malumfashi.

Ya yi addu’ar Allah Madaukakin Sarki ya bai wa marigayi Aljannat Firdaus, ya yafe masa kurakuransa, ya kuma bai wa iyalansa, mutanen Malumfashi, da kuma al’ummar adabin ƙarfin jure rashin.

Ibrahim Kaula Mohammed
Babban Sakataren Yaɗa Labarai na Gwamnan Jihar Katsina

24 ga Fabrairu, 2026

  • Labarai masu alaka

    ‘Yan daba sun sace yaro ɗan shekara 8, sun karɓi kuɗin fansa na Naira miliyan 17, ‘yan sanda sun kama ‘yan sanda

    Da fatan za a raba

    Wannan mummunan kasuwa ce ga wata ƙungiyar masu garkuwa da mutane a Katsina wadda ‘yan ƙungiyar bakwai suka sace wani yaro ɗan shekara 8 kwanan nan, suka karɓi kuɗin fansa na Naira miliyan 17 daga iyayensa, wanda hakan ya sa ‘yan sanda suka kama ‘yan ƙungiyar daga baya.

    Kara karantawa

    Gwamna Radda Ya Nuna Goyon Baya Ga Tinubu A Zaɓen Fidda Gwani Na Shugaban Ƙasa Na APC

    Da fatan za a raba

    Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, yana halartar zaɓen fidda gwani na shugaban ƙasa na All Progressives Congress (APC) a ƙasarsa, a garin Radda da ke ƙaramar hukumar Charanchi.

    Kara karantawa

    0 0 kuri'u
    Ƙimar Labari
    Subscribe
    Sanar da
    guest

    0 Sharhi
    Mafi tsufa
    Sabuwa Mafi Yawan Zabe
    Jawabin cikin layi
    Duba duk sharhi

    Labarai daga Jihohi

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki
    0
    Bayyana tunanin ku kuma sami bayanai kyautax
    ()
    x