Ƙungiyar KATSINA N.U.J. TA LASHE GASAR KOFAR SWAN/DIKKO RADDA TA 2025.

Da fatan za a raba

Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙungiyar ‘yan jarida ta Najeriya reshen jihar Katsina ta zama zakara a gasar ƙwallon ƙafa ta SWAN/Dikko Radda ta shekarar 2025 wadda ƙungiyar marubutan wasanni ta Najeriya reshen jihar Katsina ta shirya.

Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta NUJ ta lashe gasar bayan ta doke ƙungiyar ma’aikatan lafiya ta jihar Katsina, da ci ɗaya tilo.

Ahmed Almustapha Bindawa, ɗan wasan Katsina, ya zura ƙwallon da ta ba shi nasara ta hanyar bugun daga kai sai mai tsaron gida daga yadi 27 don ɗaukar kofin ga ƙungiyarsa.

An zura ƙwallon da ta ba shi ‘yan mintuna kaɗan kafin lokacin da aka tsara bayan fafatawa mai zafi tsakanin ‘yan wasan biyu na ƙarshe.

Ba da daɗewa ba, an ba da lambobin yabo, zinare, azurfa, da tagulla, da kuma lambobin ƙwallon ƙafa biyu ga waɗanda suka yi nasara, waɗanda suka zo na biyu, da kuma waɗanda suka zo na uku.

Wasan ƙarshe, wanda aka gudanar a filin wasa na Muhammadu Dikko da ke Katsina, ya samu halartar kwamishinan wasanni na jihar, Eng. Surajo Yazid Abukur; manyan jami’an gwamnati; sarakunan gargajiya; da masu sha’awar wasanni a jihar.

Babban Kocin Ƙungiyar NUJ Kwamared Aminu Musa Bukar ya yaba da rawar da ƙungiyarsa ta taka, ya kuma roƙe su da su ci gaba da taka rawar.

KATSINA SWAN.

  • Labarai masu alaka

    Kotu ta amince da Dr Kabiru Tanimu Turaki (SAN) da kuma Kwamitin Aiki na Ƙasa na Riko (INWC) na jam’iyyar PDP mai mutum 13

    Da fatan za a raba

    Kwamitin Riko na Jam’iyyar PDP ta Jihar Adamawa ta yi maraba da hukuncin Kotun Daukaka Kara da ya soke Kwamitin Kula da Jam’iyyar na Ƙasa, yayin da ta amince da hukunce-hukuncen da suka gabata waɗanda suka tabbatar da dakatar da Kamaldeen Adeyemi Ajibade (SAN), Sam Anyanwu, da sauransu.

    Kara karantawa

    Kungiyoyi Masu Zaman Kansu Sun Haɗa Kai Da Shugabannin Gargajiya, Addinai Kan Hijira Mai Inganci, Juriyar Al’umma a Kano

    Da fatan za a raba

    Shirin Bayar da Bayanai Kan Lafiyar Matasa (AHIP), tare da haɗin gwiwar Ƙungiyar Ƙasa da Ƙasa don Hijira ta hanyar Damar Juriya don Wayar da Kan Jama’a, Ciniki, da Dorewa (ROOTS), ya shirya wani taron manufofi na kwanaki biyu da nufin ƙarfafa haɗin gwiwa da shugabannin gwamnatocin gargajiya da na ƙananan hukumomi don haɓaka ƙaura mai aminci, sake shiga cikin jama’a, da juriyar al’umma a Jihar Kano.

    Kara karantawa

    0 0 kuri'u
    Ƙimar Labari
    Subscribe
    Sanar da
    guest

    0 Sharhi
    Mafi tsufa
    Sabuwa Mafi Yawan Zabe

    Labarai daga Jihohi

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki
    0
    Bayyana tunanin ku kuma sami bayanai kyautax
    ()
    x