Gwamna Radda Ya Gaisa Da Shugaban NGF AbdulRahman A Ranar Cika Shekaru 66

Da fatan za a raba

Gwamnan Jihar Katsina kuma Shugaban Ƙungiyar Gwamnonin Arewa maso Yamma, Malam Dikko Umaru Radda, ya taya Gwamnan Jihar Kwara kuma Shugaban Ƙungiyar Gwamnonin Najeriya (NGF), Malam AbdulRahman AbdulRazaq, murnar cika shekaru 66 da haihuwa.

Gwamna Radda ya bayyana Gwamna AbdulRazaq a matsayin shugaba mai natsuwa, mai mai da hankali, kuma mai himma wanda tasirinsa a bayyane yake a faɗin Jihar Kwara da Najeriya.

Ya yaba da jagorancinsa na Ƙungiyar Gwamnonin Najeriya, yana mai lura da cewa ya ƙarfafa haɗin kai tsakanin gwamnoni kuma ya haɓaka hanyoyin magance ƙalubalen ƙasa.

A cewar Gwamna Radda, Ƙungiyar NGF a ƙarƙashin AbdulRazaq ta ci gaba da kasancewa babbar murya don ci gaba, shugabanci nagari, da haɗin gwiwa da Gwamnatin Tarayya.

Gwamna Radda ya kuma yaba da sauyin ababen more rayuwa da ake gani a Jihar Kwara, musamman hanyar sadarwa mai faɗi wadda ta inganta zirga-zirga, haɓaka kasuwanci, da kuma buɗe al’ummomi.

Ya yaba wa matakan da Kwara ta ɗauka a fannin ilimi ta hanyar shirin Kwara LEARN, wanda ya inganta sakamakon koyo, ya ƙarfafa ƙarfin malamai, kuma ya dawo da kwarin gwiwa ga ilimin jama’a.

Gwamnan Katsina ya ƙara amincewa da shirye-shiryen saka hannun jari na gwamnatin jihar Kwara, waɗanda ke da nufin rage talauci da kuma tallafa wa waɗanda suka fi rauni a cikin al’umma.

Gwamna Radda ya ce waɗannan nasarorin sun nuna jajircewar Gwamna AbdulRazaq ga shugabanci mai mayar da hankali kan jama’a da ci gaba mai ɗorewa.

Ya yi masa fatan lafiya mai kyau, ya sabunta ƙarfi, da kuma shekaru masu yawa na hidima mai tasiri ga jihar Kwara da ƙasa.

Ibrahim Kaula Mohammed
Babban Sakataren Yaɗa Labarai na Gwamnan jihar Katsina

5 ga Fabrairu, 2026

  • Labarai masu alaka

    𝐍𝐘𝐂𝐍 𝐃𝐢𝐬𝐩𝐮𝐭𝐞: 𝐂𝐨𝐮𝐫𝐭 𝐃𝐞𝐜𝐥𝐢𝐧𝐞𝐬 𝐭𝐨 𝐇𝐞𝐚𝐫 𝐂𝐚𝐬𝐞, 𝐂𝐢𝐭𝐞𝐬 𝐏𝐞𝐧𝐝𝐢𝐧𝐠 𝐇𝐢𝐠𝐡𝐞𝐫 𝐂𝐨𝐮𝐫𝐭 𝐏𝐫𝐨𝐜𝐞𝐞𝐝𝐢𝐧𝐠𝐬

    Da fatan za a raba

    Babban Kotun Tarayya ta Sashen Babban Birnin Tarayya, Abuja ta ƙi sauraron ƙarar da ta shafi Majalisar Matasa ta Ƙasa ta Najeriya (NYCN), inda ta yanke hukuncin cewa ba daidai ba ne a yanke hukunci kan batutuwan da tushensu a yanzu haka ake ci gaba da shari’a a gaban manyan kotuna.

    Kara karantawa

    ‘Yan sanda a fafatawar bindiga da barayin shanu, sun kwato shanu goma

    Da fatan za a raba

    Jami’an rundunar ‘yan sandan jihar Katsina sun kwato shanu goma bayan musayar wuta da barayin shanu.

    Kara karantawa

    0 0 kuri'u
    Ƙimar Labari
    Subscribe
    Sanar da
    guest

    0 Sharhi
    Mafi tsufa
    Sabuwa Mafi Yawan Zabe

    Labarai daga Jihohi

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki
    0
    Bayyana tunanin ku kuma sami bayanai kyautax
    ()
    x