Gwamna Radda Ya Kaddamar da Hukumar Bankin Amana Microfinance

Da fatan za a raba

Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya kaddamar da hukumar gudanarwa ta Amana Microfinance Bank a matsayin wani bangare na kokarin fadada da kuma daidaita dukkan ayyukan cibiyar kudi mallakar gwamnati.

Kara karantawa

Gwamna Radda Ya Taya Namadi Na Jigawa Murnar Cika Shekaru 63

Da fatan za a raba

Gwamnan Jihar Katsina kuma Shugaban Ƙungiyar Gwamnonin Arewa maso Yamma, Malam Dikko Umaru Radda ya taya Mai Girma Umar Namadi, Gwamnan Jihar Jigawa, murna a bikin cika shekaru 63 da haihuwa.

Kara karantawa

Gwamna Radda Ya Yabawa Jami’ai Sadaukarwa, Jajircewa Kan Tsaro A Ranar ‘Yan Sanda Ta Kasa

Da fatan za a raba

Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya bi sahun ‘yan Najeriya wajen bikin Ranar ‘Yan Sanda Ta Kasa Ta 2026.

Kara karantawa

MUHIMMANCI: RADDA—TINUBU, ƊAN TAƘAITACCEN LABARI

Da fatan za a raba

Gwamnatin Jihar Katsina tana son ta fayyace kuskuren da aka yi kwanan nan game da maganganun da Mai Girma Malam Dikko Umaru Radda ya yi game da alhakin shugabanci. Wasu kafafen yaɗa labarai, musamman daga kudancin ƙasar, sun karkatar da kalaman Gwamnan don nuna rashin amincewa da shugabancin Shugaba Bola Ahmed Tinubu. Wannan ƙarya ce kawai kuma ɓarna ce da aka yi da gangan.

Kara karantawa

Labaran Hoto: Gwamna Radda Ya Ziyarci Al’ummar Sayaya Bayan Harin ‘Yan Bindiga a Matazu LGA

Da fatan za a raba

Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya ziyarci ƙauyen Sayaya da ke ƙaramar hukumar Matazu bayan wani harin ‘yan bindiga da suka kai wa al’umma kwanan nan.

Kara karantawa

Gwamna Radda Ya Yi Kira Ga Hadin Kan Addini Da Hadin Kai Kan Bikin Ista

Da fatan za a raba

Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya bukaci Kiristoci da su yi amfani da lokacin Ista don ƙarfafa imani da kuma haɓaka jituwar addini a matsayin kayan aiki masu mahimmanci ga ci gaban Katsina.

Kara karantawa

KTSG Ta Yi Allah Wadai Da Kisan Kokami, Al’ada ta dawo.

Da fatan za a raba

Gwamnatin Jihar Katsina ta yi Allah wadai da kisan gillar da ya faru a Kauyen Kokami, Yakaji ‘A’ Ward na Karamar Hukumar Danja ta Jihar.

Kara karantawa

Mai Gudanar da KYCV Ya Taya Farfesa Bugaje Murnar Sake Nadinsa a Matsayin Shugaban NBTE, Yana Ganin Babban Haɗin Kai

Da fatan za a raba

Manajoji da ma’aikatan Kauyen Matasan Katsina (KYCV) sun taya Farfesa Idris M. Bugaje murna kan sake nadinsa a matsayin Sakataren Zartarwa na Hukumar Ilimi ta Fasaha ta Ƙasa (NBTE) na 2026–2031.

Kara karantawa

Gwamna Radda Ya Yabawa Tinubu A Matsayin ‘Ya’yan Katsina Hudu Da Suka Ci Naɗin Gwamnatin Tarayya

Da fatan za a raba

Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya taya manyan ‘ya’yan jihar guda huɗu murna kan naɗin da Shugaba Bola Ahmed Tinubu ya yi musu a manyan mukamai na tarayya, yana mai bayyana karramawar a matsayin lada mai kyau saboda ƙwarewa, sadaukarwa da kuma hidimar da ta dace ga Najeriya.

Kara karantawa

Sarkin Katsina Ya Amince Da Naɗin ‘Ya’yansa Maza Uku Masu Daraja

Da fatan za a raba

Mai Martaba Sarkin Katsina, Alh. Abdulmumini Kabir Usman, ya amince da naɗin ‘ya’yansa maza uku masu daraja na Jihar Katsina. Naɗin ya nuna irin gudummawar da suka bayar ga al’umma da kuma sadaukarwar da suka bayar ga ci gaban al’umma.

Kara karantawa