‘Yan sanda sun fara bincike kan wani lamari da ya faru a Sabuwar Unguwar Quarters, Katsina wanda ya yi sanadiyyar mutuwar mutane akalla biyu.
Kara karantawaGwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Radda, ya ƙaddamar da tura kayan aikin juriya ga yanayi a ƙarƙashin Aikin Juriyar Yanayi a Yankin Hamada Mai Zurfi (ACReSAL) don ƙarfafa dorewar muhalli a faɗin jihar.
Kara karantawaWani mutum mai shekaru 35, Sahabi Rabiu, jami’an ‘yan sandan Katsina sun kama shi bisa zargin kisan gillar wata mata da jaririnta saboda wata matsala da ta shafi uba.
Kara karantawaMajalisar Zartarwa ta Jihar Katsina ta amince da ayyukan dabaru da nufin ƙarfafa samar da ruwa, haɓaka sarrafa noma, faɗaɗa gidaje, da zurfafa gyare-gyare a fannin kiwon lafiya da ilimi.
Kara karantawaRundunar ‘yan sandan jihar Katsina tana neman hadin kan mazauna jihar wajen magance laifuka a jihar, yayin da ta samu akalla shari’o’i 123 a watan da ya gabata (Nuwamba).
Kara karantawaShugaban Ƙungiyar Malaman Iyaye da aka zaɓa PTA na Makarantar Model ta Virtue Montessori da ke Dutse Safe Lowcost a Katsina, Alhaji Usman Ali Sani ya yi kira ga membobin ƙungiyar da su ba da goyon bayansu ga ci gaban makarantar.
Kara karantawa‘Yan sanda a Katsina sun kama wani da ake zargi bayan mutuwar wani sabon ango a Jibia.
Kara karantawaDangane da umarnin Babban Sufeto Janar na ‘Yan Sanda, Kayode Adeolu Egbetokun na ba da fifiko ga tsaro da tsaro, musamman a kusa da cibiyoyin ilimi, Kwamishinan ‘Yan Sanda na Jihar Katsina, Bello Shehu ya umarci Mai Gudanar da Rundunar Kare Makarantu da ya kunna dukkan hanyoyin kare makarantu don tabbatar da cewa an kare dukkan makarantu lafiya a duk fadin jihar.
Kara karantawaRundunar ‘yan sandan jihar Katsina ta yi gargadi kan yada labaran karya, tana mai dagewa cewa hakan yana da mummunan sakamako ga mutane.
Kara karantawaRundunar ‘yan sandan jihar katsina ta kafa tarihi kan rikicin da ya faru kwanan nan a ɗaya daga cikin wasannin ƙwallon ƙafa na ƙwararru a babban birnin jihar.
Kara karantawa
