Gwamna Radda Ya Yi Murnar Ranar Mata Ta Duniya, Ya Yi Alƙawarin Zuba Jari Mai Muhimmanci Ga Ci Gaban Mata

Da fatan za a raba

Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya shiga cikin al’ummar duniya don murnar Ranar Mata Ta Duniya ta 2026. Gwamnan ya sake nanata alƙawarin gwamnatinsa ga ci gaba, mutunci da ‘yancin tattalin arziki na mata a faɗin jihar.

Gwamna Radda ya ce zuba jari ga mata yana saka hannun jari ne a cikin al’umma. Ya yi alƙawarin cewa gwamnatinsa za ta ci gaba da goyon bayan wannan imani da aiki tuƙuru.

“Idan ka ba wa mata gudummawa, al’umma gaba ɗaya za ta samu. Wannan shine ma’anar taken wannan shekarar – Ba da Tallafi. Kuma a Katsina, ba wai kawai muna faɗin hakan ba ne. Muna yin hakan ne,” in ji Gwamna Radda.

Gwamna ya kuma yi tsokaci kan zuba jari a shirye-shiryen da suka mayar da hankali kan mata, yana mai lura da cewa a watan Janairun 2026, gwamnatin Gina Makomarku ta ba wa mata 14,450 da aka zabo daga dukkan ƙananan hukumomi 34. Kowace mace ta sami tallafi da ta dace da sana’arta – kayan aiki, kayan aiki, injinan niƙa, injinan daskarewa, tsuntsayen kaji, abinci, hatsi, kayan ɗinki, kayan kwalliya da kuɗi.

“Makonni biyu kafin hakan, ‘yan mata matasa 1,000 sun sami tallafi a ƙarƙashin wannan ajanda. A shekarar 2025, mata sama da 36,000 a faɗin jihar sun amfana da shirye-shiryen ƙarfafawa daban-daban,” in ji gwamnan.

A taron kolin “Inda Tasiri Ya Haɗu da Zuba Jari” a watan Janairu, Gwamna Radda ya sanar da ƙarin ₦ miliyan 500 da aka ware musamman ga mata ‘yan kasuwa – don haɓaka kasuwancinsu, gina ƙwarewarsu da faɗaɗa kasuwanninsu.

“Jihar Katsina ta kuma ware ₦ biliyan 4 a cikin kasafin kuɗinta na 2026 a matsayin tallafin kuɗi ga Shirin Gwamnatin Tarayya na Najeriya don Mata, ɗaya daga cikin manyan shirye-shiryen tattalin arzikin mata a ƙasar,” in ji Gwamna Radda.

Ya tabbatar da cewa gwamnatinsa ba za ta daina bayar da kayan aiki da kuɗi don baiwa kowace mace a Katsina damar samun ƙwarewa, sarari da tallafi don gina wani abu mai ɗorewa ba.

A wannan Ranar Mata ta Duniya, Gwamna Radda ya yi kira ga mata a fadin Jihar Katsina da su ɗaga kawunansu sama su kuma yi amfani da duk wata dama da gwamnatinsa ke ci gaba da bayarwa.

Gwamna Radda ya yi wa dukkan mata a Jihar Katsina da ma duniya fatan alheri a Ranar Mata ta Duniya.

Ibrahim Kaula Mohammed

Babban Sakataren Yaɗa Labarai na Gwamnan Jihar Katsina

8 ga Maris, 2026

  • Labarai masu alaka

    Gwamna Radda Ya Yi Murna Da Yadda Ɗaliban Katsina Suka Haska a I-FEST² da ke Tunisiya

    Da fatan za a raba

    Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda ya taya ɗalibai biyu masu hazaka daga Kwalejin Gwamnati ta Funtua murna kan nasarar da suka samu a Gasar Ayyukan I-Fest² ta 2026 da Ƙungiyar Kimiyya da Fasaha ta Gaba (ATAST) ta shirya a Tunisiya.

    Kara karantawa

    Gwamna Radda Ya Yabawa Tinubu A Matsayin Shugaba Wanda Ya Cika Alkawarinsa A Ranar Haihuwarsa

    Da fatan za a raba

    Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya taya Shugaba Bola Ahmed Tinubu murnar zagayowar ranar haihuwarsa, yana mai bayyana shi a matsayin shugaba wanda ya zaɓi hanya mai wahala ta canji na gaske kuma ya ci gaba da kasancewa a kai – don amfanin kowane ɗan Najeriya.

    Kara karantawa

    0 0 kuri'u
    Ƙimar Labari
    Subscribe
    Sanar da
    guest

    0 Sharhi
    Mafi tsufa
    Sabuwa Mafi Yawan Zabe
    Jawabin cikin layi
    Duba duk sharhi

    Labarai daga Jihohi

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki
    0
    Bayyana tunanin ku kuma sami bayanai kyautax
    ()
    x