Malaman KYCV Sun Samu Takardar Shaidar Ƙwarewar Dijital ta Ƙasa, Ta Ƙarfafa Juyin Juya Halin Ƙwarewar Katsina

Da fatan za a raba

Ƙungiyar Matasan Katsina (KYCV) ta sake samun wani muhimmin ci gaba yayin da malamai goma sha biyu (12) na Cibiyar suka sami nasarar samun takardar shaidar Horar da Ƙwarewar Dijital mai Shaidar da Ƙwararrun Kwamfutoci (CPN) suka bayar bayan sun yi horo mai zurfi da jarrabawa a fannin ƙwararru.

Takardar shaidar wani ɓangare ne na shirin Ci gaba da Ƙwarewar Ƙwarewa da nufin ƙarfafa ƙarfin koyarwa ta dijital na malamai da kuma haɓaka ingancin horar da ƙwarewa da ake yi a Cibiyar.

Wannan nasarar ta samu ne ta hanyar shugabanci mai hangen nesa da goyon bayan Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umar Radda, wanda gwamnatinsa ke ci gaba da ba da fifiko ga ci gaban jarin ɗan adam da kuma samun ƙwarewar fasaha a faɗin jihar.

Masu gudanarwa da ma’aikatan Ƙauyen Matasan Katsina sun nuna matuƙar godiya ga Gwamna saboda ɗaukar nauyin shirin horarwar, suna mai lura cewa wannan shiri zai inganta ƙwarewar Cibiyar wajen isar da horo na zamani, mai dacewa da masana’antu ga matasa.

A cewar Mai Gudanar da KYCV, Injiniya. Kabir Abdullahi Kofar Soro ya lura cewa takardar shaidar tana wakiltar jarin dabaru a cikin ƙarfin horar da Cibiyar.

“Horar da ƙwarewa koyaushe yana bunƙasa tare da horarwa akai-akai. Ta hanyar haɓaka ƙwarewar malamanmu, gwamnati tana ƙarfafa dukkan yanayin ƙwarewar jihar,” in ji Mai Gudanar da Ayyukan.

Injiniya Kofar Soro ya ƙara jaddada cewa ci gaba da goyon bayan gwamnatin Gwamna Radda ya sake sanya Kauyen Sana’a na Matasan Katsina a matsayin babbar cibiyar horar da sana’o’i da haɓaka ƙwarewa a Najeriya.

Cibiyar ta lura cewa jajircewar Gwamna ga haɓaka ƙwarewa ba wai kawai ta inganta kayayyakin more rayuwa da shirye-shirye na horo ba, har ma ta sanya Kauyen Sana’a na Matasan Katsina a kan taswirar cibiyoyin koyon ƙwarewa da kuma masu ba da horo na NSQ a ƙasar.

Ma’aikatar ta sake nanata alƙawarinta na tallafawa hangen nesa na Gwamnatin Jihar Katsina ta hanyar samar wa matasa ƙwarewar aiki, masu amfani, da fasaha da za su taimaka musu su zama masu ba da gudummawa ga tattalin arzikin jihar.

Saboda haka, Ƙungiyar Matasan Katsina tana miƙa godiyarta ga Mai Girma Gwamna Dikko Umar Radda, saboda ci gaba da saka hannun jarinsa a fannin gina ƙwarewa, ƙarfafa matasa, da kuma ci gaban ilimin fasaha da sana’o’i a Jihar Katsina.

  • Labarai masu alaka

    Katsina Ta Fadada Samun Ruwa Yayin Da Gwamna Radda Ya Kaddamar Da Tsarin Ruwa na Tsagero

    Da fatan za a raba

    Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya Kaddamar da Tsarin Samar da Ruwa na Ƙaramar Garin Tsagero a Karamar Hukumar Rimi, inda ya bayyana samun ruwa mai tsafta da inganci a matsayin buƙatar ɗan adam ta yau da kullun wadda dole ne ta kasance ga kowace al’umma.

    Kara karantawa

    Ranar Haihuwa ta Shekara 61, Sanwo-Olu Ya Samu Yabo Daga Gwamna Radda Kan Ci Gaba da Ci Gaba da Cibiyar Tattalin Arziki ta Legas a Afirka

    Da fatan za a raba

    Gwamnan Jihar Katsina kuma Shugaban Ƙungiyar Gwamnonin Arewa maso Yamma, Malam Dikko Umaru Radda, ya taya Gwamnan Jihar Legas, Mista Babajide Olusola Sanwo-Olu, murna a lokacin cikarsa shekara 61 da haihuwa.

    Kara karantawa

    0 0 kuri'u
    Ƙimar Labari
    Subscribe
    Sanar da
    guest

    0 Sharhi
    Mafi tsufa
    Sabuwa Mafi Yawan Zabe

    Labarai daga Jihohi

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki
    0
    Bayyana tunanin ku kuma sami bayanai kyautax
    ()
    x