Gwamna Radda Ya Yabawa Tinubu A Matsayin Shugaba Wanda Ya Cika Alkawarinsa A Ranar Haihuwarsa

Da fatan za a raba

Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya taya Shugaba Bola Ahmed Tinubu murnar zagayowar ranar haihuwarsa, yana mai bayyana shi a matsayin shugaba wanda ya zaɓi hanya mai wahala ta canji na gaske kuma ya ci gaba da kasancewa a kai – don amfanin kowane ɗan Najeriya.

Gwamna Radda ya ce umarnin Shugaban Ƙasa na Sabunta Fata yana samar da sakamako na gaske da talakawan Najeriya, gami da waɗanda ke Jihar Katsina, ke ji kowace rana.

“Mai Girma Shugaban Ƙasa, ka yi wa ‘yan Najeriya alƙawarin Sabunta Fata. Ba ka ɓoye daga shawarwari masu wahala da suka zo da wannan alƙawarin ba. Ka yi su. Ka ci gaba da tafiya. Kuma a yau, sakamakon yana magana,” in ji Gwamna Radda.

Gwamna ya jaddada tasirin gwamnatin Tinubu kai tsaye ga Jihar Katsina, yana mai nuni ga ingantaccen tallafi ga manoma, ci gaba da gyaran hanyoyi, biyan haƙƙoƙin malamai, da kuma ci gaban tattalin arziki a matsayin shaida na shugabancin ƙasa da ke bayarwa.

“A Jihar Katsina, muna jin tasirin gwamnatinka kowace rana. Ga talakawan Najeriya, waɗannan abubuwa ne masu canza rayuwa,” in ji shi.

Radda ya bayyana Shugaba Tinubu a matsayin shugaba wanda bai zo don jin daɗin mulki ba amma don ya yi amfani da shi da kyau, yana yaba wa jarumtakarsa da kuma juriyarsa wajen magance ƙalubalen da suka dabaibaye Najeriya ba tare da amfani da gajerun hanyoyi ba.

Ya yi addu’ar Allah ya ci gaba da shiryar da Shugaban, yana yi masa fatan tsawon rai, lafiya mai kyau, da kuma hikimar kammala aikin da ya fara.

Ibrahim Kaula Mohammed
Babban Sakataren Yaɗa Labarai na Gwamnan Jihar Katsina

28 ga Maris, 2026

  • Labarai masu alaka

    Ta’addanci a Yankamaye a karamar hukumar Tsanyawa ta jihar Kano Yayin da ‘yan fashi suka fara kai hari, suka kashe mazauna biyar

    Da fatan za a raba

    Firgici ya mamaye al’ummar Yankamaye a karamar hukumar Tsanyawa ta jihar Kano bayan da aka ruwaito cewa ‘yan fashi sun kai hari a yankin a ranar Litinin da yamma, inda suka kashe mazauna biyar tare da jikkata wasu hudu a wani sabon hari da aka danganta da ‘yan fashi da ke aiki a kan iyakar Kano da Katsina.

    Kara karantawa

    Gwamna Radda Ya Gana da Ƙungiyar Tabbatar da Takardar Shaidar Kwalejin Likitoci ta Yammacin Afirka

    Da fatan za a raba

    Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya karɓi ƙungiyar amincewa ta Kwalejin Likitoci ta Yammacin Afirka, yana mai sake jaddada alƙawarin gwamnatinsa na ƙarfafa samar da kiwon lafiya da kuma ci gaba da ilimin likitanci a jihar.

    Kara karantawa

    0 0 kuri'u
    Ƙimar Labari
    Subscribe
    Sanar da
    guest

    0 Sharhi
    Mafi tsufa
    Sabuwa Mafi Yawan Zabe
    Jawabin cikin layi
    Duba duk sharhi

    Labarai daga Jihohi

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki
    0
    Bayyana tunanin ku kuma sami bayanai kyautax
    ()
    x