Gwamna Radda Ya Yi Murna Da Yadda Ɗaliban Katsina Suka Haska a I-FEST² da ke Tunisiya

Da fatan za a raba

Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda ya taya ɗalibai biyu masu hazaka daga Kwalejin Gwamnati ta Funtua murna kan nasarar da suka samu a Gasar Ayyukan I-Fest² ta 2026 da Ƙungiyar Kimiyya da Fasaha ta Gaba (ATAST) ta shirya a Tunisiya.

Daliban, Abdullahi Sani Matoya da Abubakar Abdullahi tare da malaminsu mai himma Mal. Yazid Ahmed, sun fito a matsayin na biyu mafi kyau a Aikin Kimiyyar Muhalli a kan gasa mai ƙarfi ta ƙasa da ƙasa.

Gwamnan ya bayyana farin cikinsa da cewa ɗaliban Jihar Katsina yanzu suna fafatawa kuma suna cin nasara a fagen duniya.

“Wannan nasarar ta tabbatar da cewa gyare-gyaren iliminmu suna kawo sakamako na gaske. Matasanmu suna da hazaka da kirkire-kirkire don yin gogayya da mafi kyau a duniya,” in ji Gwamna Radda.

Ya yaba wa ɗaliban saboda sanya Jihar Katsina da Najeriya alfahari a taron ƙasa da ƙasa.

Gasar I-Fest² ta 2026 ta haɗa ɗalibai sama da 1,200 da ayyuka 450 daga ƙasashe 40 a Tunisiya. Gasar mai daraja, wadda Ƙungiyar ATAST ta shirya don bugu na 17, ta nuna wasu daga cikin ƙwararrun matasa masu hazaka a fannin kimiyya, fasaha, da kirkire-kirkire daga ko’ina cikin duniya.

Gwamna Radda ya ce, “Lokacin da muka zuba jari a fannin ilimi, lokacin da muka tallafa wa ɗalibanmu da malamanmu, muna ƙirƙirar zakarun. Waɗannan matasa sun nuna cewa saka hannun jari a fannin ingantaccen ilimi yana da amfani.”

Ya lura cewa ɗaukar nauyin ɗaliban don shiga gasar ƙasa da ƙasa jari ne ga makomar Katsina.

Gwamna ya kuma yaba wa malami Mal. Yazid Ahmed saboda jagorantar ɗaliban zuwa ga nasara, yayin da yake ƙarfafa sauran ɗalibai su yi nufin samun ƙwarewa a fannonin da suka zaɓa.

Ibrahim Kaula Mohammed
Babban Sakataren Yaɗa Labarai na Gwamnan Jihar Katsina

29 ga Maris, 2026

  • Labarai masu alaka

    Ta’addanci a Yankamaye a karamar hukumar Tsanyawa ta jihar Kano Yayin da ‘yan fashi suka fara kai hari, suka kashe mazauna biyar

    Da fatan za a raba

    Firgici ya mamaye al’ummar Yankamaye a karamar hukumar Tsanyawa ta jihar Kano bayan da aka ruwaito cewa ‘yan fashi sun kai hari a yankin a ranar Litinin da yamma, inda suka kashe mazauna biyar tare da jikkata wasu hudu a wani sabon hari da aka danganta da ‘yan fashi da ke aiki a kan iyakar Kano da Katsina.

    Kara karantawa

    Gwamna Radda Ya Gana da Ƙungiyar Tabbatar da Takardar Shaidar Kwalejin Likitoci ta Yammacin Afirka

    Da fatan za a raba

    Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya karɓi ƙungiyar amincewa ta Kwalejin Likitoci ta Yammacin Afirka, yana mai sake jaddada alƙawarin gwamnatinsa na ƙarfafa samar da kiwon lafiya da kuma ci gaba da ilimin likitanci a jihar.

    Kara karantawa

    0 0 kuri'u
    Ƙimar Labari
    Subscribe
    Sanar da
    guest

    0 Sharhi
    Mafi tsufa
    Sabuwa Mafi Yawan Zabe
    Jawabin cikin layi
    Duba duk sharhi

    Labarai daga Jihohi

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki
    0
    Bayyana tunanin ku kuma sami bayanai kyautax
    ()
    x