Katsina Ta Haɗa KEDCO Don Tabbatar Da Ingantaccen Wutar Lantarki A Lokacin Azumi

Da fatan za a raba

Kamfanin ya bayyana cewa ƙarancin wutar yana da alaƙa da wata matsala ta fasaha da ta shafi Layi na 1 a ƙarƙashin Kamfanin Watsa Wutar Lantarki na Najeriya, wanda ya takaita wadatar wutar lantarki a cikin hanyar sadarwa.

Gwamnatin Jihar Katsina ta yi wani taro na dabaru tare da shugabannin Kamfanin Rarraba Wutar Lantarki na Kano don tabbatar da ingantaccen samar da wutar lantarki a faɗin jihar kafin watan Ramadan.

Mai Ba da Shawara na Musamman Kan Wutar Lantarki da Makamashi ga Gwamna, Dr. Hafiz Ahmed, ya jagoranci tawagar jihar a taron.

Dr. Hafiz ya bayyana cewa wannan haɗin gwiwa yana nuna jajircewar Gwamna Malam Dikko Umaru Radda ga walwala da jin daɗin jama’ar Jihar Katsina, musamman a lokacin watan mai tsarki lokacin da ingantaccen wutar lantarki yake da matuƙar muhimmanci ga gidaje, masallatai, kasuwanci, da ayyukan al’umma.

“Gwamna Radda ya ƙuduri aniyar tabbatar da cewa mutanenmu ba su da wata matsala a lokacin Ramadan. Za mu ci gaba da jawo hankalin duk masu ruwa da tsaki da abin ya shafa don cimma wannan alƙawarin,” in ji Dr. Hafiz.

A lokacin taron, KEDCO ta yi wa tawagar jihar bayani game da raguwar wutar lantarki na ɗan lokaci da aka samu a wasu sassan Katsina.

Kamfanin ya bayyana cewa karancin yana da alaƙa da wata matsala ta fasaha da ta shafi Layi na 1 a ƙarƙashin Kamfanin Watsa Lantarki na Najeriya, wanda ya takaita wadatar da ake da ita a cikin hanyar sadarwa.

KEDCO ta tabbatar wa gwamnatin jihar cewa ana ci gaba da ɗaukar matakan gyara tare da haɗin gwiwar Kamfanin Watsa Lantarki na Najeriya kuma ana sa ran samar da wutar lantarki zai inganta sosai a cikin kwanaki masu zuwa.

Kamfanin wutar lantarki ya kuma bayyana cewa an sake tsara ayyukan gyara da haɓakawa da aka tsara a baya don wannan lokacin bayan Ramadan don rage katsewa da kuma tabbatar da isasshen wutar lantarki ga mazauna a cikin watan mai tsarki.

Ma’aikatar Wutar Lantarki da Makamashi ta sake nanata tsammanin gwamnatin jihar na inganta ayyukan da ake yi a lokacin Ramadan da kuma bayan haka, tana mai jaddada buƙatar aminci, warware kurakurai masu inganci, da kuma sadarwa mai inganci da masu amfani.

Haɗin gwiwar yana da nufin ƙarfafa kayayyakin more rayuwa na rarrabawa, inganta ingancin sabis, da kuma tabbatar da cewa jarin ya zama ingantaccen ci gaba a cikin samun wutar lantarki da aminci a duk ƙananan hukumomi 34.

Gwamnatin Jihar Katsina ta tabbatar wa mazauna jihar ci gaba da hulɗa da masu ruwa da tsaki na ɓangaren don tabbatar da samar da wutar lantarki mai araha, mai ɗorewa, a duk faɗin jihar.

  • Labarai masu alaka

    Gwamna Radda Ya Kaddamar da Tallafin Azumin Ramadan ga Mata 1,000 a Katsina

    Da fatan za a raba

    Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya ƙaddamar da tallafin Azumin Ramadan ga mata 1,000 a jihar, wanda Gidauniyar Agaji ta Grassroots Charity ta shirya, wacce Hajiya Nasiba Umar ke jagoranta.

    Kara karantawa

    Gwamna Radda Ya Kaddamar da Mataki na 10 na Ƙarfafa Gidauniyar Gwagware a Ramadan

    Da fatan za a raba

    Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya ƙaddamar da Mataki na 10 na Shirin Ƙarfafa Gidauniyar Gwagware a Ramadan, inda ya bayyana gidauniyar a matsayin muhimmiyar abokiyar hulɗa a ayyukan jin kai da ƙarfafawa a faɗin jihar.

    Kara karantawa

    0 0 kuri'u
    Ƙimar Labari
    Subscribe
    Sanar da
    guest

    0 Sharhi
    Mafi tsufa
    Sabuwa Mafi Yawan Zabe
    Jawabin cikin layi
    Duba duk sharhi

    Labarai daga Jihohi

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki

    Gwamna Abdulrazaq ya yi Allah wadai da harin Eruku,

    Gwamna Abdulrazaq ya yi Allah wadai da harin Eruku,
    0
    Bayyana tunanin ku kuma sami bayanai kyautax
    ()
    x