Labaran Hoto: Gwamna Radda Ya Karɓi Tambarin Ranar Tunawa da Sojoji na 2026

Da fatan za a raba

An yi wa Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ado da tambarin Ranar Tunawa da Sojoji na 2026 daga ƙungiyar sojojin Najeriya.

Shugaban ƙungiyar sojojin reshen jihar Katsina, Jami’in Warrant Ahmad Husaini rtd, ya gabatar wa Gwamna tambarin a Fadar Gwamnati ranar Laraba.

Adon ya biyo bayan ƙaddamar da tambarin ƙasa da Shugaba Bola Tinubu ya yi a ranar 2 ga Disamba, 2025.

A lokacin bikin, Jami’in Warrant Husaini ya roƙi Gwamna Radda da ya tallafa wa gyaran ofishin rundunar sojojin tare da samar da kayan aiki da ake buƙata.

Da yake mayar da martani, Gwamnan ya umarci Shugaban rundunar sojojin jihar da ya yi aiki tare da Kwamishinan Ci Gaban Karkara don sauƙaƙe gyaran ofishin.

Gwamna Radda ya tabbatar wa rundunar sojojin da jajircewar gwamnatinsa ga jin daɗin ma’aikatan soja da suka yi ritaya.

Kayan ado na tambarin wani bangare ne na ayyukan bikin bikin tunawa da bikin sojoji na shekarar 2026, wanda ke girmama sadaukarwar da sojoji masu hidima da kuma wadanda suka yi ritaya suka yi.

  • Labarai masu alaka

    Gwamna Radda Ya Rantsar Da Sakatarorin Dindindin Uku, Mai Ba da Shawara Na Musamman Ɗaya

    Da fatan za a raba

    Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya Rantsar da Sakatarorin Dindindin Uku da Mai Ba da Shawara Na Musamman, yana mai roƙonsu da su yi aikinsu da gaskiya, himma da kuma zurfin sanin nauyin da ke kansu ga al’ummar jihar.

    Kara karantawa

    KTSG Ta Shiga Shirin Samar da Abinci a Duniya, Mahauta, Masu Sarrafa Nama na Halal, Masu Zuba Jari a Hako Ma’adinai da Kamfanonin Fasaha na Ginawa a Tsarin Zuba Jari Mai Mahimmanci

    Da fatan za a raba

    Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya kammala wani jerin manyan ayyuka tare da manyan cibiyoyi da masu zuba jari a Jamhuriyar Afirka ta Kudu, inda ya tabbatar da haɗin gwiwa mai mahimmanci da nufin sauya sarkar darajar dabbobi, jawo hankalin jarin ƙasashen waje kai tsaye, da kuma hanzarta ci gaban tattalin arziki da ci gaban masana’antu a faɗin jihar.

    Kara karantawa

    0 0 kuri'u
    Ƙimar Labari
    Subscribe
    Sanar da
    guest

    0 Sharhi
    Mafi tsufa
    Sabuwa Mafi Yawan Zabe
    Jawabin cikin layi
    Duba duk sharhi

    Labarai daga Jihohi

    Gwamna Abdulrazaq ya yi Allah wadai da harin Eruku,

    Gwamna Abdulrazaq ya yi Allah wadai da harin Eruku,

    YAN QARSHE SHIDA SUKA FITO A GASAR KW-IRS TAX KLUBU 2025

    YAN QARSHE SHIDA SUKA FITO A GASAR KW-IRS TAX KLUBU 2025
    0
    Bayyana tunanin ku kuma sami bayanai kyautax
    ()
    x