Gwamna Radda Ya Yi Murnar Ranar Mata Ta Duniya, Ya Yi Alƙawarin Zuba Jari Mai Muhimmanci Ga Ci Gaban Mata

Da fatan za a raba

Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya shiga cikin al’ummar duniya don murnar Ranar Mata Ta Duniya ta 2026. Gwamnan ya sake nanata alƙawarin gwamnatinsa ga ci gaba, mutunci da ‘yancin tattalin arziki na mata a faɗin jihar.

Gwamna Radda ya ce zuba jari ga mata yana saka hannun jari ne a cikin al’umma. Ya yi alƙawarin cewa gwamnatinsa za ta ci gaba da goyon bayan wannan imani da aiki tuƙuru.

“Idan ka ba wa mata gudummawa, al’umma gaba ɗaya za ta samu. Wannan shine ma’anar taken wannan shekarar – Ba da Tallafi. Kuma a Katsina, ba wai kawai muna faɗin hakan ba ne. Muna yin hakan ne,” in ji Gwamna Radda.

Gwamna ya kuma yi tsokaci kan zuba jari a shirye-shiryen da suka mayar da hankali kan mata, yana mai lura da cewa a watan Janairun 2026, gwamnatin Gina Makomarku ta ba wa mata 14,450 da aka zabo daga dukkan ƙananan hukumomi 34. Kowace mace ta sami tallafi da ta dace da sana’arta – kayan aiki, kayan aiki, injinan niƙa, injinan daskarewa, tsuntsayen kaji, abinci, hatsi, kayan ɗinki, kayan kwalliya da kuɗi.

“Makonni biyu kafin hakan, ‘yan mata matasa 1,000 sun sami tallafi a ƙarƙashin wannan ajanda. A shekarar 2025, mata sama da 36,000 a faɗin jihar sun amfana da shirye-shiryen ƙarfafawa daban-daban,” in ji gwamnan.

A taron kolin “Inda Tasiri Ya Haɗu da Zuba Jari” a watan Janairu, Gwamna Radda ya sanar da ƙarin ₦ miliyan 500 da aka ware musamman ga mata ‘yan kasuwa – don haɓaka kasuwancinsu, gina ƙwarewarsu da faɗaɗa kasuwanninsu.

“Jihar Katsina ta kuma ware ₦ biliyan 4 a cikin kasafin kuɗinta na 2026 a matsayin tallafin kuɗi ga Shirin Gwamnatin Tarayya na Najeriya don Mata, ɗaya daga cikin manyan shirye-shiryen tattalin arzikin mata a ƙasar,” in ji Gwamna Radda.

Ya tabbatar da cewa gwamnatinsa ba za ta daina bayar da kayan aiki da kuɗi don baiwa kowace mace a Katsina damar samun ƙwarewa, sarari da tallafi don gina wani abu mai ɗorewa ba.

A wannan Ranar Mata ta Duniya, Gwamna Radda ya yi kira ga mata a fadin Jihar Katsina da su ɗaga kawunansu sama su kuma yi amfani da duk wata dama da gwamnatinsa ke ci gaba da bayarwa.

Gwamna Radda ya yi wa dukkan mata a Jihar Katsina da ma duniya fatan alheri a Ranar Mata ta Duniya.

Ibrahim Kaula Mohammed

Babban Sakataren Yaɗa Labarai na Gwamnan Jihar Katsina

8 ga Maris, 2026

  • Labarai masu alaka

    Malaman KYCV Sun Samu Takardar Shaidar Ƙwarewar Dijital ta Ƙasa, Ta Ƙarfafa Juyin Juya Halin Ƙwarewar Katsina

    Da fatan za a raba

    Ƙungiyar Matasan Katsina (KYCV) ta sake samun wani muhimmin ci gaba yayin da malamai goma sha biyu (12) na Cibiyar suka sami nasarar samun takardar shaidar Horar da Ƙwarewar Dijital mai Shaidar da Ƙwararrun Kwamfutoci (CPN) suka bayar bayan sun yi horo mai zurfi da jarrabawa a fannin ƙwararru.

    Kara karantawa

    Sojoji sun kashe ‘yan fashi 45, sun kuma kashe mutane uku a wani mummunan artabu

    Da fatan za a raba

    Sojojin Najeriya sun kashe ‘yan fashi 45 a lokacin aikinsu a karamar hukumar Danmusa ta jihar.

    Kara karantawa

    0 0 kuri'u
    Ƙimar Labari
    Subscribe
    Sanar da
    guest

    0 Sharhi
    Mafi tsufa
    Sabuwa Mafi Yawan Zabe
    Jawabin cikin layi
    Duba duk sharhi

    Labarai daga Jihohi

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki

    Gwamna Abdulrazaq ya yi Allah wadai da harin Eruku,

    Gwamna Abdulrazaq ya yi Allah wadai da harin Eruku,
    0
    Bayyana tunanin ku kuma sami bayanai kyautax
    ()
    x