Gwamna Radda Ya Yabawa Kabiru Masari Matsayin Mai Ba da Shawara Na Musamman Kan Harkokin Siyasa

Da fatan za a raba
  • ‘Naɗin Ya Tabbatar Da Amincewar Tinubu Ga Masari Aiki Tukuru’ –Radda

Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda ya taya Alhaji Ibrahim Kabiru Masari murna bisa ɗaga masa matsayi na Mai Ba da Shawara Na Musamman Kan Harkokin Siyasa daga Shugaba Bola Ahmed Tinubu.

Gwamnan ya bayyana naɗin a matsayin wata alama a fili cewa Shugaba Tinubu ya fahimci ƙima da sadaukarwar ɗan siyasar da aka haifa a Katsina.

“Wannan ɗaukakar ta shaida ne ga jajircewar Masari da kuma aiki tuƙuru. Shugaban ya nuna cewa yana daraja aminci, ƙwarewa, da kuma ƙwarewar siyasa. Masari ya nuna dukkan ukun,” in ji Gwamna Radda.

Gwamnan ya lura cewa naɗin ya zo ne a wani lokaci mai mahimmanci lokacin da ƙasar ke buƙatar gogaggun mutane don jagorantar ajandar siyasa ta Shugaban Ƙasa.

Gwamna Radda ya yi imanin cewa wannan ɗaukakar ta tabbatar da kwarin gwiwar da Shugaban Ƙasa ya bai wa Masari tun daga farko.

“Masari mutum ne mai son aiki tare kuma amintaccen abokin tarayya. Yana gabatar da irin gogewa da fahimtar yanayin siyasarmu da Shugaban ƙasa ke buƙata a matakin tarayya,” in ji shi.

Gwamna Radda ya yaba wa Shugaba Tinubu yayin da ya kuma bayyana kwarin gwiwar cewa sabon matsayin Masari ba zai amfani gwamnatin tarayya kawai ba, har ma da Jihar Katsina da kuma yankin Arewa maso Yamma baki ɗaya.

Ibrahim Kaula Mohammed
Babban Sakataren Yaɗa Labarai na Gwamnan Jihar Katsina

6 ga Maris, 2026

  • Labarai masu alaka

    Katsina Ta Fito Ta Farko A Bikin Baje Kolin Kasuwanci Na Duniya Na Kaduna Karo Na 47 A Shekarar 2026

    Da fatan za a raba

    Jihar Katsina ta fito ta farko a cikin rukunin mahalarta taron baje kolin kasuwanci na kasa da kasa na Kaduna karo na 47 a shekarar 2026, wanda hakan ya nuna yadda jihar ke nuna himma da kuma baje kolin da ta yi a duk lokacin taron.

    Kara karantawa

    Gwamna Radda Ya Duba Sabuwar Sakatariyar Jam’iyyar APC a Katsina

    Da fatan za a raba

    Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya bukaci sabbin shugabannin jam’iyyar All Progressives Congress (APC) da su kasance masu biyayya, masu ladabi, da kuma jajircewa kan manufofi da ƙa’idodin jam’iyyar.

    Kara karantawa

    0 0 kuri'u
    Ƙimar Labari
    Subscribe
    Sanar da
    guest

    0 Sharhi
    Mafi tsufa
    Sabuwa Mafi Yawan Zabe
    Jawabin cikin layi
    Duba duk sharhi

    Labarai daga Jihohi

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki

    Gwamna Abdulrazaq ya yi Allah wadai da harin Eruku,

    Gwamna Abdulrazaq ya yi Allah wadai da harin Eruku,
    0
    Bayyana tunanin ku kuma sami bayanai kyautax
    ()
    x