Gwamna Radda Ya Yabawa Kabiru Masari Matsayin Mai Ba da Shawara Na Musamman Kan Harkokin Siyasa

Da fatan za a raba
  • ‘Naɗin Ya Tabbatar Da Amincewar Tinubu Ga Masari Aiki Tukuru’ –Radda

Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda ya taya Alhaji Ibrahim Kabiru Masari murna bisa ɗaga masa matsayi na Mai Ba da Shawara Na Musamman Kan Harkokin Siyasa daga Shugaba Bola Ahmed Tinubu.

Gwamnan ya bayyana naɗin a matsayin wata alama a fili cewa Shugaba Tinubu ya fahimci ƙima da sadaukarwar ɗan siyasar da aka haifa a Katsina.

“Wannan ɗaukakar ta shaida ne ga jajircewar Masari da kuma aiki tuƙuru. Shugaban ya nuna cewa yana daraja aminci, ƙwarewa, da kuma ƙwarewar siyasa. Masari ya nuna dukkan ukun,” in ji Gwamna Radda.

Gwamnan ya lura cewa naɗin ya zo ne a wani lokaci mai mahimmanci lokacin da ƙasar ke buƙatar gogaggun mutane don jagorantar ajandar siyasa ta Shugaban Ƙasa.

Gwamna Radda ya yi imanin cewa wannan ɗaukakar ta tabbatar da kwarin gwiwar da Shugaban Ƙasa ya bai wa Masari tun daga farko.

“Masari mutum ne mai son aiki tare kuma amintaccen abokin tarayya. Yana gabatar da irin gogewa da fahimtar yanayin siyasarmu da Shugaban ƙasa ke buƙata a matakin tarayya,” in ji shi.

Gwamna Radda ya yaba wa Shugaba Tinubu yayin da ya kuma bayyana kwarin gwiwar cewa sabon matsayin Masari ba zai amfani gwamnatin tarayya kawai ba, har ma da Jihar Katsina da kuma yankin Arewa maso Yamma baki ɗaya.

Ibrahim Kaula Mohammed
Babban Sakataren Yaɗa Labarai na Gwamnan Jihar Katsina

6 ga Maris, 2026

  • Labarai masu alaka

    Kungiyoyi Masu Zaman Kansu Sun Haɗa Kai Da Shugabannin Gargajiya, Addinai Kan Hijira Mai Inganci, Juriyar Al’umma a Kano

    Da fatan za a raba

    Shirin Bayar da Bayanai Kan Lafiyar Matasa (AHIP), tare da haɗin gwiwar Ƙungiyar Ƙasa da Ƙasa don Hijira ta hanyar Damar Juriya don Wayar da Kan Jama’a, Ciniki, da Dorewa (ROOTS), ya shirya wani taron manufofi na kwanaki biyu da nufin ƙarfafa haɗin gwiwa da shugabannin gwamnatocin gargajiya da na ƙananan hukumomi don haɓaka ƙaura mai aminci, sake shiga cikin jama’a, da juriyar al’umma a Jihar Kano.

    Kara karantawa

    Masu Kai Hari Sun Sace Tsohon Kakakin Sojojin Najeriya Manjo Janar Rabe Abubakar da Matarsa ​​A Katsina

    Da fatan za a raba

    An ruwaito cewa wasu da ake zargin ‘yan fashi ne suka sace Manjo Janar Rabe Abubakar (mai ritaya), tsohon Daraktan Yada Labarai na Tsaro da matarsa, a kan hanyar Matazu ta Jihar Katsina.

    Kara karantawa

    0 0 kuri'u
    Ƙimar Labari
    Subscribe
    Sanar da
    guest

    0 Sharhi
    Mafi tsufa
    Sabuwa Mafi Yawan Zabe

    Labarai daga Jihohi

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki
    0
    Bayyana tunanin ku kuma sami bayanai kyautax
    ()
    x