Gwamna Radda Ya Gaisa Da Shugaban NGF AbdulRahman A Ranar Cika Shekaru 66

Da fatan za a raba

Gwamnan Jihar Katsina kuma Shugaban Ƙungiyar Gwamnonin Arewa maso Yamma, Malam Dikko Umaru Radda, ya taya Gwamnan Jihar Kwara kuma Shugaban Ƙungiyar Gwamnonin Najeriya (NGF), Malam AbdulRahman AbdulRazaq, murnar cika shekaru 66 da haihuwa.

Gwamna Radda ya bayyana Gwamna AbdulRazaq a matsayin shugaba mai natsuwa, mai mai da hankali, kuma mai himma wanda tasirinsa a bayyane yake a faɗin Jihar Kwara da Najeriya.

Ya yaba da jagorancinsa na Ƙungiyar Gwamnonin Najeriya, yana mai lura da cewa ya ƙarfafa haɗin kai tsakanin gwamnoni kuma ya haɓaka hanyoyin magance ƙalubalen ƙasa.

A cewar Gwamna Radda, Ƙungiyar NGF a ƙarƙashin AbdulRazaq ta ci gaba da kasancewa babbar murya don ci gaba, shugabanci nagari, da haɗin gwiwa da Gwamnatin Tarayya.

Gwamna Radda ya kuma yaba da sauyin ababen more rayuwa da ake gani a Jihar Kwara, musamman hanyar sadarwa mai faɗi wadda ta inganta zirga-zirga, haɓaka kasuwanci, da kuma buɗe al’ummomi.

Ya yaba wa matakan da Kwara ta ɗauka a fannin ilimi ta hanyar shirin Kwara LEARN, wanda ya inganta sakamakon koyo, ya ƙarfafa ƙarfin malamai, kuma ya dawo da kwarin gwiwa ga ilimin jama’a.

Gwamnan Katsina ya ƙara amincewa da shirye-shiryen saka hannun jari na gwamnatin jihar Kwara, waɗanda ke da nufin rage talauci da kuma tallafa wa waɗanda suka fi rauni a cikin al’umma.

Gwamna Radda ya ce waɗannan nasarorin sun nuna jajircewar Gwamna AbdulRazaq ga shugabanci mai mayar da hankali kan jama’a da ci gaba mai ɗorewa.

Ya yi masa fatan lafiya mai kyau, ya sabunta ƙarfi, da kuma shekaru masu yawa na hidima mai tasiri ga jihar Kwara da ƙasa.

Ibrahim Kaula Mohammed
Babban Sakataren Yaɗa Labarai na Gwamnan jihar Katsina

5 ga Fabrairu, 2026

  • Labarai masu alaka

    Gwamna Radda ya sanya hannu kan Dokar Zartarwa don magance miyagun ayyuka da ‘yan daba

    Da fatan za a raba

    Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Radda, ya sanya hannu kan wata cikakkiyar Dokar Zartarwa da nufin dakile ayyukan ‘yan daba da ‘yan daba a faɗin jihar.

    Kara karantawa

    Rundunar ‘yan sandan Katsina ta kama mutane 188 da ake zargi da aikata kisan kai, 14 kuma bisa laifin kisan kai, a kokarin da take yi na ganin an ‘yantar da laifukan jihar.

    Da fatan za a raba

    Jami’an rundunar ‘yan sandan Katsina sun kama mutane 188 da ake zargi da aikata laifuka a jihar.

    Kara karantawa

    0 0 kuri'u
    Ƙimar Labari
    Subscribe
    Sanar da
    guest

    0 Sharhi
    Mafi tsufa
    Sabuwa Mafi Yawan Zabe
    Jawabin cikin layi
    Duba duk sharhi

    Labarai daga Jihohi

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki
    0
    Bayyana tunanin ku kuma sami bayanai kyautax
    ()
    x