Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙungiyar ‘yan jarida ta Najeriya reshen jihar Katsina ta zama zakara a gasar ƙwallon ƙafa ta SWAN/Dikko Radda ta shekarar 2025 wadda ƙungiyar marubutan wasanni ta Najeriya reshen jihar Katsina ta shirya.
Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta NUJ ta lashe gasar bayan ta doke ƙungiyar ma’aikatan lafiya ta jihar Katsina, da ci ɗaya tilo.
Ahmed Almustapha Bindawa, ɗan wasan Katsina, ya zura ƙwallon da ta ba shi nasara ta hanyar bugun daga kai sai mai tsaron gida daga yadi 27 don ɗaukar kofin ga ƙungiyarsa.
An zura ƙwallon da ta ba shi ‘yan mintuna kaɗan kafin lokacin da aka tsara bayan fafatawa mai zafi tsakanin ‘yan wasan biyu na ƙarshe.
Ba da daɗewa ba, an ba da lambobin yabo, zinare, azurfa, da tagulla, da kuma lambobin ƙwallon ƙafa biyu ga waɗanda suka yi nasara, waɗanda suka zo na biyu, da kuma waɗanda suka zo na uku.
Wasan ƙarshe, wanda aka gudanar a filin wasa na Muhammadu Dikko da ke Katsina, ya samu halartar kwamishinan wasanni na jihar, Eng. Surajo Yazid Abukur; manyan jami’an gwamnati; sarakunan gargajiya; da masu sha’awar wasanni a jihar.
Babban Kocin Ƙungiyar NUJ Kwamared Aminu Musa Bukar ya yaba da rawar da ƙungiyarsa ta taka, ya kuma roƙe su da su ci gaba da taka rawar.
KATSINA SWAN.





