SAKON RANAR DIMOKRADIYYA GA MUTANEN KIRKIRA NA YANKIN FUNTUA

Da fatan za a raba

Mutanena na Yankin Funtua,

Yayin da muke bikin Ranar Dimokradiyya, ina mika gaisuwata mai daɗi da fatan alheri ga dukkan mutanen kirki na Gundumar Sanata ta Funtua.

Dimokradiyya ba wai kawai game da zaɓe ba ce; tana game da inganta rayuwar mutanenmu ta hanyar tsaro, adalci, wadatar tattalin arziki, da daidaiton damammaki ga kowa. A yau, yankinmu yana ci gaba da fuskantar ƙalubale masu tsanani waɗanda ke buƙatar kulawa ta gaggawa da ɗaukar mataki na haɗin gwiwa.

Rashin tsaro da ke ci gaba da shafar al’ummominmu ya jawo asarar rayuka, ya raba iyalai, ya kuma kawo cikas ga ayyukan tattalin arziki. Dole ne mu yi aiki don dawo da zaman lafiya da kare mutanenmu, musamman manoma, ‘yan kasuwa, mata, da yara.

Matsalar tattalin arziki da ake ciki a yanzu ta sanya nauyi mai yawa ga iyalai. Tsadar rayuwa, rashin aikin yi, da talauci na buƙatar mafita masu amfani waɗanda za su ƙarfafa matasanmu, su tallafa wa ƙananan kasuwanci, su kuma ƙirƙiri damarmaki masu ɗorewa don ci gaban tattalin arziki.

Ilimi ya kasance tushen ci gaba. Yaranmu sun cancanci samun ingantaccen ilimi, makarantu masu kayan aiki, da muhallin da ke ƙarfafa ilmantarwa da kirkire-kirkire. Babu wata al’umma da za ta iya bunƙasa yayin da take sakaci da ilimin tsararrakinta na gaba.

A matsayinmu na yankin noma, yankin Funtua yana buƙatar ƙarin jari a fannin noma. Manomanmu suna buƙatar ingantaccen tsaro, kayan aikin noma na zamani, samun damar samun wuraren ba da lamuni, takin zamani, da kasuwanni don haɓaka yawan aiki da kuma ba da gudummawa ga tsaron abinci na ƙasa.

Hanyoyinmu, waɗanda da yawa daga cikinsu suna cikin mummunan yanayi, suna buƙatar gaggawar gyara da faɗaɗawa don sauƙaƙe ciniki, motsi, da haɓaka tattalin arziki. Dole ne mu kuma inganta samun damar kiwon lafiya, wutar lantarki, ruwa mai tsafta, da sauran muhimman ababen more rayuwa waɗanda ke shafar lafiyar jama’armu kai tsaye.

A wannan Ranar Dimokuraɗiyya, bari mu ci gaba da haɗin kai a cikin nemanmu na Yankin Funtua mai aminci, ƙarfi, da wadata. Tare, za mu iya gina makoma inda kowane ɗan ƙasa zai sami damar bunƙasa kuma inda rabon dimokuraɗiyya ya isa ga kowace al’umma.

Allah Ya ci gaba da albarkaci Yankin Funtua, Jihar Katsina, da Tarayyar Najeriya.

Hon. Jamilu Muhammad Lion (Magayakin Faskari)
Ɗan takarar Sanata na ADC, Yankin Funtua

  • Labarai masu alaka

    Jami’an tsaro sun kwato dabbobi 117, sun kuma dakile yunkurin satar shanu

    Da fatan za a raba

    Rundunar ‘yan sandan jihar Katsina, tare da hadin gwiwar sojoji da kuma membobin rundunar tsaro ta jihar Katsina (KSCWC), sun yi nasarar dakile wani yunkurin satar shanu tare da kwato dabbobi 117 da aka sace a karamar hukumar Charanchi.

    Kara karantawa

    Gwamna Radda Ya Amince Da Rage Kudin Titin Gari Kilomita 20.37, Ya Kafa Sashen Kirkire-kirkire

    Da fatan za a raba

    Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, Ya Amince Da Muhimman Manufofi Da Ayyukan Kayayyakin more rayuwa Don Haɓaka Sabbin Dabaru Ga Matasa, Inganta Ilimi, Faɗaɗa Sabbin Kayayyaki, Ƙarfafa Samar Da Ruwa, Rage Ambaliyar Ruwa, Da Kuma Kare Mata Da ‘Yan Mata A Faɗin Jihar.

    Kara karantawa

    0 0 kuri'u
    Ƙimar Labari
    Subscribe
    Sanar da
    guest

    0 Sharhi
    Mafi tsufa
    Sabuwa Mafi Yawan Zabe

    Labarai daga Jihohi

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki
    0
    Bayyana tunanin ku kuma sami bayanai kyautax
    ()
    x