Gwamna Radda Ya Nuna Goyon Baya Ga Tinubu A Zaɓen Fidda Gwani Na Shugaban Ƙasa Na APC

Da fatan za a raba

Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, yana halartar zaɓen fidda gwani na shugaban ƙasa na All Progressives Congress (APC) a ƙasarsa, a garin Radda da ke ƙaramar hukumar Charanchi.

Da yake magana da manema labarai a wurin taron, Gwamnan ya nuna goyon baya sosai ga takarar Shugaba Bola Ahmed Tinubu a matsayin wanda zai riƙe tuta a jam’iyyar.

Gwamna Radda ya kuma lura cewa yawan fitowar ‘yan jam’iyyar a faɗin gundumomi a Jihar Katsina yana nuna goyon baya mai yawa ga Shugaba Tinubu.

“Yawancin al’ummar da ke yankin da Katsina baki ɗaya suna goyon bayan Shugaba Tinubu don ya zama wanda zai riƙe tuta a jam’iyyarmu,” in ji Gwamnan.

Ya jaddada cewa gagarumin nuna goyon baya yana nuna abin da zai faru a 2027 lokacin da Shugaba Tinubu ya dawo ya jagoranci ƙasar na wasu shekaru huɗu.

  • Labarai masu alaka

    ‘Yan daba sun sace yaro ɗan shekara 8, sun karɓi kuɗin fansa na Naira miliyan 17, ‘yan sanda sun kama ‘yan sanda

    Da fatan za a raba

    Wannan mummunan kasuwa ce ga wata ƙungiyar masu garkuwa da mutane a Katsina wadda ‘yan ƙungiyar bakwai suka sace wani yaro ɗan shekara 8 kwanan nan, suka karɓi kuɗin fansa na Naira miliyan 17 daga iyayensa, wanda hakan ya sa ‘yan sanda suka kama ‘yan ƙungiyar daga baya.

    Kara karantawa

    Gwamna Radda Ya Yi Alkawarin Naira biliyan 6.1 ga Tallafin Inganta Makarantu ga Makarantu 110

    Da fatan za a raba

    Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda ya ƙaddamar da rabon tallafin inganta Makarantu na biyu wanda darajarsa ta kai Naira biliyan shida, miliyan ɗari da sha shida, dubu ɗari uku da arba’in da uku da ɗari huɗu da saba’in da bakwai (₦6,116,343,477.00) don amfanar makarantu 110 a faɗin Jihar Katsina.

    Kara karantawa

    0 0 kuri'u
    Ƙimar Labari
    Subscribe
    Sanar da
    guest

    0 Sharhi
    Mafi tsufa
    Sabuwa Mafi Yawan Zabe
    Jawabin cikin layi
    Duba duk sharhi

    Labarai daga Jihohi

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki
    0
    Bayyana tunanin ku kuma sami bayanai kyautax
    ()
    x