Ɗan Marigayi Buhari Ya Kayar Da Ɗan Tsohon Shugaban DSS A Takarar Mazaɓa

Da fatan za a raba

Kwamitin Zaɓe/Tabbatar da Jam’iyyar APC na Tarayya na Mazaɓar Daura/Sandamu/Mai’Adua, tare da masu ruwa da tsaki na jam’iyyar da membobin APC, sun kula da yadda aka gudanar da zaɓen fidda gwani na 2026 cikin lumana, gaskiya, da kuma sahihanci.

Jami’in Zaɓe, Hon. Lawal Garba, ya gudanar da tsarin tattara sakamakon zaɓe da kuma ba da takardar shaidar sakamako bisa ga hanyoyin da aka tsara.

A cewar sakamakon da aka tabbatar, an yi zaɓen ne da jimillar masu zaɓe 35,825 da aka yi wa rijista, tare da masu zaɓe 18,263 da aka amince da su da kuma jimillar ƙuri’u 17,832 da aka jefa.

Rarraba sakamakon zaɓe a ƙananan hukumomi uku ya nuna kyakkyawan sakamako ga Yusuf Muhammadu Buhari. A ƙaramar hukumar Daura, daga cikin ƙuri’u 6,708 masu inganci da aka jefa, Yusuf ya sami ƙuri’u 6,386, yayin da Awwal Lawal Daura ya sami ƙuri’u 322. A ƙaramar hukumar Mai’Adua, Yusuf ya sami ƙuri’u 5,102 yayin da Awwal ya samu ƙuri’u 137. A karamar hukumar Sandamu, Yusuf ya ƙara ƙarfafa matsayinsa da ƙuri’u 5,849, yayin da Awwal ya samu ƙuri’u 21.

Gabaɗaya, Jami’in zaɓe ya ayyana Yusuf Muhammadu Buhari a matsayin wanda ya yi nasara da jimillar ƙuri’u 17,342, yayin da Auwal Lawal Musa ya samu ƙuri’u 480, wanda hakan ke nuna sakamakon zaɓen a faɗin mazabar.

Wannan zaɓen ya nuna tsarin dimokuraɗiyya na cikin gida na APC, gami da amfani da zaɓen fidda gwani kai tsaye a mazabun da ba a cimma matsaya ba, daidai da ƙa’idodin jam’iyya da Dokar Zaɓe.

  • Labarai masu alaka

    Kotu ta amince da Dr Kabiru Tanimu Turaki (SAN) da kuma Kwamitin Aiki na Ƙasa na Riko (INWC) na jam’iyyar PDP mai mutum 13

    Da fatan za a raba

    Kwamitin Riko na Jam’iyyar PDP ta Jihar Adamawa ta yi maraba da hukuncin Kotun Daukaka Kara da ya soke Kwamitin Kula da Jam’iyyar na Ƙasa, yayin da ta amince da hukunce-hukuncen da suka gabata waɗanda suka tabbatar da dakatar da Kamaldeen Adeyemi Ajibade (SAN), Sam Anyanwu, da sauransu.

    Kara karantawa

    Kungiyoyi Masu Zaman Kansu Sun Haɗa Kai Da Shugabannin Gargajiya, Addinai Kan Hijira Mai Inganci, Juriyar Al’umma a Kano

    Da fatan za a raba

    Shirin Bayar da Bayanai Kan Lafiyar Matasa (AHIP), tare da haɗin gwiwar Ƙungiyar Ƙasa da Ƙasa don Hijira ta hanyar Damar Juriya don Wayar da Kan Jama’a, Ciniki, da Dorewa (ROOTS), ya shirya wani taron manufofi na kwanaki biyu da nufin ƙarfafa haɗin gwiwa da shugabannin gwamnatocin gargajiya da na ƙananan hukumomi don haɓaka ƙaura mai aminci, sake shiga cikin jama’a, da juriyar al’umma a Jihar Kano.

    Kara karantawa

    0 0 kuri'u
    Ƙimar Labari
    Subscribe
    Sanar da
    guest

    0 Sharhi
    Mafi tsufa
    Sabuwa Mafi Yawan Zabe

    Labarai daga Jihohi

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki
    0
    Bayyana tunanin ku kuma sami bayanai kyautax
    ()
    x