Gwamna Radda Ya Ba Da Lada ga Daliban KSITM Masu Kyau da Motoci

Da fatan za a raba

Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya ba wa ɗaliban da suka kammala karatun digiri na biyu a Kwalejin Fasaha da Gudanarwa ta Jihar Katsina (KSITM) sabbin motoci.

An gabatar da wannan gabatarwa a Fadar Gwamnati, Katsina.

Za a tuna cewa Gwamna Radda ya yi alƙawarin bayar da lada—abin hawa da kuma aikin dindindin da na fansho—a lokacin bikin yaye ɗaliban da aka gudanar a ranar 28 ga Afrilu, 2026.

Wadanda suka ci gajiyar wannan tallafin su ne Ibrahim Mai Nasara Bugaje na Sashen Sadarwa da Tsaron Tsarin Sadarwa, wanda ya kammala karatunsa da CGPA mai ban sha’awa na 4.92, da Aisha Isiaku na Sashen Injiniyan Manhajar Kwamfuta, wadda ta sami CGPA na 4.75, wanda ya zama mafi kyawun ɗaliban da suka kammala karatun jami’a a jami’ar.

Da yake jawabi a wurin taron, Gwamna Radda ya taya ɗaliban murna kan nasarorin da suka samu kuma ya roƙe su da su ci gaba da jajircewa wajen bayar da gudummawa mai kyau ga ci gaban Jihar Katsina da Najeriya baki ɗaya.

“Ina taya ku murna da cimma wannan muhimmin matsayi,” in ji Gwamnan.

“Ina fatan za ku ci gaba da amfanar da jihar, ku ƙara himma wajen ci gabanta, kuma ku zaburar da matasa su bi sawunku.”

Gwamnan ya bayyana wannan alƙawarin a matsayin cika alƙawarin gwamnatinsa na ba da lada ga ƙwararrun ɗalibai da kuma ƙarfafa aiki tuƙuru.

“Wannan alƙawari ne da aka cika, kuma muna gode wa Allah Maɗaukakin Sarki da ya ba mu damar yin hakan,” in ji shi.

“Muna kuma godiya ga iyaye saboda ja-gorarsu, goyon bayansu, da kuma jagoranci, da kuma Cibiyar Fasaha da Gudanarwa don ingantaccen horo da ilimi da aka bai wa waɗannan ɗaliban.”

Gwamna Radda ya kammala da nuna godiya da kuma yin addu’o’i don ci gaba da samun nasara ga waɗanda suka ci gajiyar.

Tun da farko, Shugaban Ma’aikata, Alhaji Falalu Bawale, ya gabatar da ɗaliban da suka yi fice ga Gwamna a hukumance, yana mai tunawa da bikin yaye ɗaliban da aka gudanar kwanan nan a ranar 28 ga Afrilu, 2026.

“Daga cikin waɗanda suka kammala karatun, muna da ɗalibai na musamman waɗanda suka bambanta kansu da kyakkyawan aikin ilimi,” in ji shi.

Ya lura cewa gabatarwar ta cika al’adar gwamnati ta amincewa da kuma bayar da lada ga ƙwarewar ilimi.

“Mai girma, kamar yadda ka yi alkawari, a yau mun zo nan ne don cika wannan alƙawarin ta hanyar gabatar da kuma miƙa makullan motocin guda biyu ga waɗannan ɗaliban da suka yi fice,” in ji Bawale.

“Wannan ya yi daidai da al’adarmu ta gane da kuma bayar da lada ga ƙwarewa. Mun ci gaba da yin wannan ga ɗaliban da suka kammala karatun digiri mafi kyau, kuma a yau ba banda ba ne.” ya kammala taron.

Babban Sakataren Sirri, Hon. Abdullahi Aliyu Turaji, membobin Majalisar Zartarwa ta Jihar Katsina, manyan jami’an gwamnati, da kuma shugabannin cibiyar sun halarci taron.

Ibrahim Kaula Mohammed
Babban Sakataren Yaɗa Labarai na Gwamna Katsina

11 ga Mayu, 2026

  • Labarai masu alaka

    Masu Kai Hari Sun Sace Tsohon Kakakin Sojojin Najeriya Manjo Janar Rabe Abubakar da Matarsa ​​A Katsina

    Da fatan za a raba

    An ruwaito cewa wasu da ake zargin ‘yan fashi ne suka sace Manjo Janar Rabe Abubakar (mai ritaya), tsohon Daraktan Yada Labarai na Tsaro da matarsa, a kan hanyar Matazu ta Jihar Katsina.

    Kara karantawa

    Gwamnatin Tarayya Ta Bayyana Hutun Laraba Da Alhamis Don Eid-el-Kabir

    Da fatan za a raba

    Gwamnatin Tarayya ta ayyana Laraba, 27 ga Mayu, da Alhamis, 28 ga Mayu, 2026, a matsayin ranakun hutu na jama’a don bikin Eid-el-Kabir na wannan shekarar.

    Kara karantawa

    0 0 kuri'u
    Ƙimar Labari
    Subscribe
    Sanar da
    guest

    0 Sharhi
    Mafi tsufa
    Sabuwa Mafi Yawan Zabe

    Labarai daga Jihohi

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki
    0
    Bayyana tunanin ku kuma sami bayanai kyautax
    ()
    x