‘Yan sanda sun gurfanar da masu aikata laifuka 26 a gaban kotu yayin da rundunar ta yi alƙawarin ɗaukar mataki mai tsauri kan masu aikata laifuka

Da fatan za a raba

Jimillar masu aikata laifuka 26 an gurfanar da su a kotu, a matsayin wani ɓangare na ƙoƙarin kawar da masu aikata laifuka a Katsina.

Rundunar ‘Yan sandan Jihar ta bayyana cewa jami’anta sun kama masu aikata laifuka kwanan nan a wurare daban-daban na duhu a babban birnin jihar.

Mai magana da yawun rundunar, DSP Abubakar Aliyu ya tabbatar da wannan lamari.

Kalmominsa “A ci gaba da ƙoƙarin magance ayyukan masu aikata laifuka a cikin al’umma da ke addabar birnin Katsina, rundunar ‘yan sandan Jihar Katsina ta sami babban ci gaba inda ta kama mutane ashirin da shida (26) da ake zargi da aikata laifuka a lokacin wani aiki da jami’an leƙen asiri suka jagoranta.

“A ranar 14 ga Afrilu, 2026, da misalin ƙarfe 02:00 na dare, jami’in da ke kula da SWAT ya jagoranci wata tawagar jami’ai a wani shiri na haɗin gwiwa a wurare da aka gano masu aikata laifuka da kuma wuraren baƙaƙe a cikin birnin.”

“Aikin ya haifar da kama mutane ashirin da shida da ake zargi da hannu a ayyukan laifuka daban-daban, ciki har da kasancewa cikin ƙungiyoyin masu aikata laifuka na zamantakewa, ƙungiyoyin da ba su da doka, da kuma ta’addanci ga jama’a.

“A lokacin aikin, an gano waɗannan abubuwan shaida daga waɗanda ake zargi: harsasai masu rai, takobi, adda guda biyu, wuka mai kaifi, sanduna, zarto, wayoyin hannu guda shida da ake zargi da satar su, ganyen busasshe da ake zargin wiwi ne na Indiya, guda 500 na alluna na Exol da kuma rigunan soja.

“An gurfanar da dukkan waɗanda ake zargi a gaban kotu bayan kammala bincike.”

Aliyu ya ƙara da cewa Kwamishinan ‘Yan sandan Jihar, Ali Umar Fage ya yaba wa jami’an tsaro bisa ƙwarewarsu da jajircewarsu.

Ya kuma sake nanata ƙudurin Rundunar na ci gaba da kai hare-hare kan duk wani nau’in laifuka a Jihar.

Sanarwar ta ƙara da cewa “Rundunar ta yi kira ga jama’a da su ci gaba da tallafawa ‘yan sanda da bayanai masu inganci a kan lokaci don taimakawa wajen hana aikata laifuka da kuma gano su.”

  • Labarai masu alaka

    Ta’addanci a Yankamaye a karamar hukumar Tsanyawa ta jihar Kano Yayin da ‘yan fashi suka fara kai hari, suka kashe mazauna biyar

    Da fatan za a raba

    Firgici ya mamaye al’ummar Yankamaye a karamar hukumar Tsanyawa ta jihar Kano bayan da aka ruwaito cewa ‘yan fashi sun kai hari a yankin a ranar Litinin da yamma, inda suka kashe mazauna biyar tare da jikkata wasu hudu a wani sabon hari da aka danganta da ‘yan fashi da ke aiki a kan iyakar Kano da Katsina.

    Kara karantawa

    Gwamna Radda Ya Gana da Ƙungiyar Tabbatar da Takardar Shaidar Kwalejin Likitoci ta Yammacin Afirka

    Da fatan za a raba

    Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya karɓi ƙungiyar amincewa ta Kwalejin Likitoci ta Yammacin Afirka, yana mai sake jaddada alƙawarin gwamnatinsa na ƙarfafa samar da kiwon lafiya da kuma ci gaba da ilimin likitanci a jihar.

    Kara karantawa

    0 0 kuri'u
    Ƙimar Labari
    Subscribe
    Sanar da
    guest

    0 Sharhi
    Mafi tsufa
    Sabuwa Mafi Yawan Zabe
    Jawabin cikin layi
    Duba duk sharhi

    Labarai daga Jihohi

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki
    0
    Bayyana tunanin ku kuma sami bayanai kyautax
    ()
    x