Gwamna Radda Ya Bukaci A Tsaurara Tantance Mutane Masu Laifi

Da fatan za a raba
  • Ya Yi Gargaɗi Kan Sanya Mutane Masu Laifuka

Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya yi kira da a yi cikakken bincike mai inganci a kan tarihin aikin ɗaukar ‘yan sanda na 2025/2026 domin tabbatar da cewa ‘yan ƙasa masu cancanta, masu ladabi, kuma masu bin doka ne kawai aka sanya su cikin rundunar ‘yan sandan Najeriya.

Gwamnan ya bayyana hakan jiya a Fadar Gwamnati, Katsina, yayin da yake karbar bakuncin membobin Ƙungiyar Daukar ‘Yan Sanda ta 2025/2026, waɗanda suka yi masa bayani game da ci gaba, aiki, da matakai daban-daban na aikin a jihar.

Gwamna Radda ya bayyana cewa aikin ɗaukar ‘yan sanda muhimmin aiki ne na ƙasa da nufin ƙarfafa ƙarfin ma’aikata, iya aiki, da kuma ingancin aiki na rundunar ‘yan sandan Najeriya.

Ya yaba da tsari, gaskiya, da kuma tsari mai kyau da ake gudanarwa, yana mai lura da cewa an gudanar da aikin cikin tsari da tsari mai kyau.

Gwamnan ya kuma yaba wa kwararren ma’aikacin, ƙwarewa, da kuma sadaukarwar ƙungiyar ɗaukar ma’aikata, yana mai bayyana ƙoƙarinsu a matsayin abin yabo kuma mai tasiri sosai.

A cewarsa, rundunar ‘yan sandan Najeriya tana taka muhimmiyar rawa wajen kare rayuka da dukiyoyi, da kuma kiyaye zaman lafiya da tsari a faɗin ƙasar.

Don haka Gwamna Radda ya bukaci ƙungiyar ɗaukar ma’aikata da ta bi ƙa’idodin aminci mafi girma a duk tsawon aikin, yana mai jaddada bin ƙa’idodin da suka dace a kowane mataki.

“Dole ne a ɗauki matakan bincike na baya da muhimmanci don tabbatar da cewa ba a ɗauki mutanen da ke da halin aikata laifuka aiki ba kuma a ba su damar cin zarafin tsarin,” in ji shi.

Ya tabbatar wa tawagar cewa za a ci gaba da goyon baya da haɗin gwiwar Gwamnatin Jihar Katsina don kammala aikin cikin nasara.

Gwamnan ya ƙara ƙarfafa su su ci gaba da nuna gaskiya, ladabi, da ƙwarewa da aka riga aka nuna a cikin aikin da ake gudanarwa.

Gwamna Radda ya kuma nuna godiyarsa ga Shugaban Tarayyar Najeriya saboda shirin da aka yi niyya don ƙarfafa ƙarfin rundunar ‘yan sandan Najeriya da kuma inganta tsaron ƙasa.

Tun da farko, ƙungiyar ɗaukar ma’aikata, ƙarƙashin jagorancin Darakta Aminu Abubakar Malumfashi na Hukumar Kula da ‘Yan Sanda da DCP Ramatu Sada, FDC, sun yi wa Gwamnan bayani game da ci gaba, matakai, da nasarorin da aka samu zuwa yanzu a cikin aikin.

Sun kuma gode wa Gwamna da Gwamnatin Jihar Katsina saboda kyakkyawar tarba, karimci, da goyon bayan da aka ba su, wanda ya taimaka sosai wajen gudanar da aikin ɗaukar ma’aikata cikin sauƙi.

Waɗanda suka halarci taron sun haɗa da Shugaban Ma’aikata na Gwamna, Hon. Abdulkadir Mamman Nasir, tare da sauran manyan jami’an gwamnati da membobin kwamitin ɗaukar ma’aikata.

Ibrahim Kaula Mohammed
Babban Sakataren Yaɗa Labarai na Gwamnan Jihar Katsina

14 ga Afrilu, 2026

  • Labarai masu alaka

    Gwamna Radda ya sanya hannu kan Dokar Zartarwa don magance miyagun ayyuka da ‘yan daba

    Da fatan za a raba

    Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Radda, ya sanya hannu kan wata cikakkiyar Dokar Zartarwa da nufin dakile ayyukan ‘yan daba da ‘yan daba a faɗin jihar.

    Kara karantawa

    Rundunar ‘yan sandan Katsina ta kama mutane 188 da ake zargi da aikata kisan kai, 14 kuma bisa laifin kisan kai, a kokarin da take yi na ganin an ‘yantar da laifukan jihar.

    Da fatan za a raba

    Jami’an rundunar ‘yan sandan Katsina sun kama mutane 188 da ake zargi da aikata laifuka a jihar.

    Kara karantawa

    0 0 kuri'u
    Ƙimar Labari
    Subscribe
    Sanar da
    guest

    0 Sharhi
    Mafi tsufa
    Sabuwa Mafi Yawan Zabe
    Jawabin cikin layi
    Duba duk sharhi

    Labarai daga Jihohi

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki
    0
    Bayyana tunanin ku kuma sami bayanai kyautax
    ()
    x