Labaran Hoto: Gwamna Radda Ya Haɗu da Abokan Gwamnoninsa a Majalisar APC ta Arewa maso Yamma

Da fatan za a raba

Gwamnan Jihar Katsina kuma Shugaban Ƙungiyar Gwamnonin Arewa maso Yamma, Malam Dikko Umaru Radda, a ranar Laraba ya halarci taron Jam’iyyar All Progressives Congress (APC) ta Arewa maso Yamma wanda Gwamnan Jihar Kaduna, Uba Sani, ya shirya a zauren Umaru Musa Yar’adua.

Babban taron ya tattaro manyan masu ruwa da tsaki na jam’iyyar daga yankin Arewa maso Yamma don yin shawarwari kan batutuwan jam’iyyar da kuma ƙarfafa haɗin kai a cikin gida kafin a fara harkokin siyasa a nan gaba.

Muhimman abubuwan da suka faru a taron sun haɗa da zaɓen membobi a Kwamitin Zartarwa na APC na Arewa maso Yamma, da kuma rantsar da sabbin jami’ai da aka zaɓa, wanda hakan ke nuna babban mataki na ƙarfafa tsarin shugabancin jam’iyyar a yankin.

An kammala taron da babban jawabi daga Gwamna Uba Sani, bayan jawabin karɓuwa na sabon Shugaban Yankin da aka zaɓa, tare da jawabai daga wasu shugabannin jam’iyyar.

Gwamnonin daga Jihohin Kano, Jigawa, Zamfara, Sokoto, da Kebbi sun halarci taron.

Haka kuma, akwai Kakakin Majalisar Dokoki ta Ƙasa, Hon. Tajuddeen Abbas; Mataimakin Shugaban Majalisar Dattawa, Barau I. Jibrin; Mai Ba da Shawara na Musamman kan Harkokin Siyasa ga Shugaban Ƙasa, Ibrahim Kabir Masari.

Da kuma tsoffin gwamnoni, ministoci daga yankin, mataimakan gwamnoni, da kuma ‘yan kasuwa.

  • Labarai masu alaka

    Ta’addanci a Yankamaye a karamar hukumar Tsanyawa ta jihar Kano Yayin da ‘yan fashi suka fara kai hari, suka kashe mazauna biyar

    Da fatan za a raba

    Firgici ya mamaye al’ummar Yankamaye a karamar hukumar Tsanyawa ta jihar Kano bayan da aka ruwaito cewa ‘yan fashi sun kai hari a yankin a ranar Litinin da yamma, inda suka kashe mazauna biyar tare da jikkata wasu hudu a wani sabon hari da aka danganta da ‘yan fashi da ke aiki a kan iyakar Kano da Katsina.

    Kara karantawa

    Gwamna Radda Ya Gana da Ƙungiyar Tabbatar da Takardar Shaidar Kwalejin Likitoci ta Yammacin Afirka

    Da fatan za a raba

    Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya karɓi ƙungiyar amincewa ta Kwalejin Likitoci ta Yammacin Afirka, yana mai sake jaddada alƙawarin gwamnatinsa na ƙarfafa samar da kiwon lafiya da kuma ci gaba da ilimin likitanci a jihar.

    Kara karantawa

    0 0 kuri'u
    Ƙimar Labari
    Subscribe
    Sanar da
    guest

    0 Sharhi
    Mafi tsufa
    Sabuwa Mafi Yawan Zabe
    Jawabin cikin layi
    Duba duk sharhi

    Labarai daga Jihohi

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki
    0
    Bayyana tunanin ku kuma sami bayanai kyautax
    ()
    x