Labarai Masu Daɗi: ‘Yan Bindiga Sun Kai Hari Garin Jikamshi

Da fatan za a raba

Wani bidiyo da ke yawo a yanar gizo ya nuna cewa ‘yan bindiga sun kai hari ga garin Jikamshi da ke Karamar Hukumar Musawa ta Jihar Katsina a daren Talata mintuna kaɗan kafin hutun azumin Ramadan (Iftar).

An ga ‘yan fashi da makami suna tsaye a kan hanya suna harbi lokaci-lokaci ba tare da wani sharaɗi ba.

Harin, wanda aka ruwaito ya ɗauki kusan awanni biyu, ya yi sanadiyyar mutuwar mutum ɗaya, wasu da dama kuma sun ji rauni daban-daban.

A cewar mai amfani da X wanda ya saka bidiyon a hannunsa na X, “Haka ‘yan bindigar suka bude wuta a garin Jikamshi a daren yau, inda suka sa mazauna garin gudu don tsira. Majiyoyin yankin sun nuna cewa maharan har yanzu suna cikin al’ummomin da ke kusa kuma ba su janye ba tukuna.”

Ya bayyana harin a matsayin “labarin bakin ciki”, ya ce maharan sun kai hari ga al’umma kuma sun yi aiki na tsawon lokaci ba tare da juriya ba, wanda ya bar halaka da tsoro a bayansu.

A cewarsa, “harin ya ɗauki kusan awanni biyu, inda ya kashe wani mazaunin garin, wasu da dama suka ji rauni, sannan aka yi awon gaba da kayayyaki masu yawa.

Bayanin mai amfani da X ya nuna cewa shi ɗan jarida ne da ke ba da rahoto kan tsaro da haɗari, fahimta da sabuntawa a yankin Arewa maso Yammacin Najeriya, kuma an tabbatar da cewa yawancin rahotanninsa a baya daidai ne.

An haɗa bidiyon da aka saka a X

  • Labarai masu alaka

    Kungiyoyi Masu Zaman Kansu Sun Haɗa Kai Da Shugabannin Gargajiya, Addinai Kan Hijira Mai Inganci, Juriyar Al’umma a Kano

    Da fatan za a raba

    Shirin Bayar da Bayanai Kan Lafiyar Matasa (AHIP), tare da haɗin gwiwar Ƙungiyar Ƙasa da Ƙasa don Hijira ta hanyar Damar Juriya don Wayar da Kan Jama’a, Ciniki, da Dorewa (ROOTS), ya shirya wani taron manufofi na kwanaki biyu da nufin ƙarfafa haɗin gwiwa da shugabannin gwamnatocin gargajiya da na ƙananan hukumomi don haɓaka ƙaura mai aminci, sake shiga cikin jama’a, da juriyar al’umma a Jihar Kano.

    Kara karantawa

    Masu Kai Hari Sun Sace Tsohon Kakakin Sojojin Najeriya Manjo Janar Rabe Abubakar da Matarsa ​​A Katsina

    Da fatan za a raba

    An ruwaito cewa wasu da ake zargin ‘yan fashi ne suka sace Manjo Janar Rabe Abubakar (mai ritaya), tsohon Daraktan Yada Labarai na Tsaro da matarsa, a kan hanyar Matazu ta Jihar Katsina.

    Kara karantawa

    0 0 kuri'u
    Ƙimar Labari
    Subscribe
    Sanar da
    guest

    0 Sharhi
    Mafi tsufa
    Sabuwa Mafi Yawan Zabe

    Labarai daga Jihohi

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki
    0
    Bayyana tunanin ku kuma sami bayanai kyautax
    ()
    x