‘YAN SANDA KATSINA TA YI BIKIN SHEKARU 70 NA MATA A KAN SANDA—ZA SU CI GABA DA SHEKARU NA GABA

Da fatan za a raba

Ci gaba da bikin cika shekaru 70 na mata a fannin ‘yan sanda, rundunar Katsina ta gudanar da muhimman ayyuka guda biyu: ziyara a Kwalejin Malamai ta Mata, Katsina, don yin jawabi kan aiki da ke ƙarfafa ɗalibai mata su shiga aikin ‘yan sanda, da kuma tattakin wayar da kan jama’a na tsawon kilomita 5 kan cin zarafin jinsi (GBV) don wayar da kan al’umma.

Wannan yana ƙunshe ne a cikin wata sanarwa da jami’in hulda da jama’a na rundunar ‘yan sandan jihar Katsina DSP Abubakar Sadiq Aliyu ya sanya wa hannu, kuma an isar da shi ga Katsina Mirror.

A lokacin ziyarar kwalejin, jami’an sun yi nuni da ayyuka daban-daban, damarmakin tallatawa, da ƙalubalen da mata ke fuskanta a rundunar ‘yan sandan Najeriya, sun raba abubuwan da suka faru na kansu, kuma sun amsa tambayoyin ɗalibai, suna ƙarfafa wa matasan matan da ke wurin gwiwa.

Taron wayar da kan jama’a na GBV mai tsawon kilomita 5 ya gudana ta manyan titunan Katsina, yana jawo hankalin ɗalibai, ƙungiyoyin fararen hula, masu sayar da kasuwa, da mazauna, duk suna rera taken ƙasa da rarraba kayan IEC waɗanda suka jaddada rigakafi, hanyoyin bayar da rahoto, da ayyukan tallafi ga waɗanda suka tsira.

Shugabar Kwalejin Mata Malamai ta yaba wa jami’an da suka ziyarta saboda zaman da suka yi, inda ta lura cewa hulɗar ta faɗaɗa ra’ayoyin ɗaliban kuma ta haifar da sha’awar ayyukan jami’an tsaro. Ta yi alƙawarin ci gaba da tallafawa kwalejin ga shirye-shiryen al’umma na ‘yan sanda da kuma samar da kayan aiki don ayyukan da za a yi nan gaba.

Rundunar ‘Yan sandan Katsina ta sake jaddada alƙawarinta na daidaita jinsi, tsaron al’umma, da ƙarfafa matasa kuma za ta ci gaba da irin waɗannan ayyukan don haɓaka aminci da haɗin gwiwa tsakanin ‘yan sanda da ‘yan ƙasa.

.

  • Labarai masu alaka

    ‘Yan sandan Katsina sun ceto mutane 11, sun kwato shanu 25 da aka sace

    Da fatan za a raba

    Jami’an rundunar ‘yan sandan jihar Katsina sun ceto mutane 11 tare da kwato shanu 25 da aka sace a ayyukan da suka yi kwanan nan.

    Kara karantawa

    Gwamna Radda Ya Umarci A Yi Bincike Nan Take, A Gyara Madatsun Ƙasa Da Suka Lalace a Kore da Majen Wayya

    Da fatan za a raba

    Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya umarci Ma’aikatar Albarkatun Ruwa ta Jiha da ta gaggauta gudanar da cikakken bincike na fasaha na madatsun ƙasa guda biyu da suka ruguje a ƙauyen Kore a ƙaramar hukumar Batagarawa da Majen Wayya a ƙaramar hukumar Charanchi.

    Kara karantawa

    0 0 kuri'u
    Ƙimar Labari
    Subscribe
    Sanar da
    guest

    0 Sharhi
    Mafi tsufa
    Sabuwa Mafi Yawan Zabe
    Jawabin cikin layi
    Duba duk sharhi

    Labarai daga Jihohi

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki
    0
    Bayyana tunanin ku kuma sami bayanai kyautax
    ()
    x