Rikicin Wasan Ƙwararru na Katsina: Rundunar ‘Yan Sanda ta kafa tarihi, ta gargaɗi masu aikata laifuka

Da fatan za a raba

Rundunar ‘yan sandan jihar katsina ta kafa tarihi kan rikicin da ya faru kwanan nan a ɗaya daga cikin wasannin ƙwallon ƙafa na ƙwararru a babban birnin jihar.

Rundunar a cikin wata sanarwa da kakakinta, DSP Abubakar Aliyu ya fitar ta gargaɗi masu aikata laifuka da su tabbatar da bayanai kafin su ciyar da jama’a.

Aliyu ya ce “Rundunar ‘yan sandan jihar Katsina ta san rahotannin da ke yawo a shafukan sada zumunta da ke nuna cewa magoya bayan ƙungiyar Katsina United FC sun yi wa Nana Abraham, ƙwararriyar ‘yar wasan ƙwallon ƙafa ta Barau FC, yankan rago a lokacin wasansu na mako na 12 na NPFL da suka buga a filin wasa na Muhammadu Dikko, Katsina.

“Wannan rahoton ƙarya ne gaba ɗaya, ɓatanci ne, kuma an yi shi ne don kawo cikas ga zaman lafiyar da ake samu a jihar. Nana Abraham tana cikin koshin lafiya kuma an yi mata bayani.”

“Binciken farko ya nuna cewa dukkan ‘yan wasa, ma’aikata, da jami’an da abin ya shafa a wasan suna cikin aminci domin babu wani rahoto na mu’amala ta zahiri tsakanin magoya baya da ‘yan wasa, ma’aikata, ko jami’ai kafin, lokacin, ko bayan wasan, godiya ga ingantattun tsare-tsare na tsaro.

” Bugu da ƙari, Hukumar Kwallon Kafa ta Najeriya (NPFL) ta binciki abubuwan da suka faru da suka shafi wasan, ta lissafa laifukan da ƙungiyar gida, Katsina United FC, ta aikata, kuma ta hukunta su bisa ga haka. Abin lura shi ne, babu wani rahoto game da mutuwar ɗan wasan ƙwallon ƙafa.

“Saboda haka, Rundunar tana amfani da wannan hanyar don gargaɗin masu aikata barna da su guji yaɗa da kuma yaɗa labaran ƙarya, domin yin hakan laifi ne da doka ta hukunta. Ba za mu yi jinkirin bin diddigin duk wanda aka samu da laifin yaɗa labaran ƙarya da ke da alhakin haifar da tashin hankali ga zaman lafiyar jama’a ba.

“Haka kuma, muna kira ga jama’a da su dogara da ingantattun hanyoyin samun bayanai kuma su yi watsi da wannan rahoton da ba shi da tushe.

“Rundunar Jihar Katsina ƙarƙashin jagorancin CP Bello Shehu, psc, fdc, MNIM, ta ci gaba da jajircewa wajen tabbatar da tsaron rayuka da dukiyoyi a faɗin jihar.”

  • Labarai masu alaka

    ‘Yan sandan Katsina sun ceto mutane 11, sun kwato shanu 25 da aka sace

    Da fatan za a raba

    Jami’an rundunar ‘yan sandan jihar Katsina sun ceto mutane 11 tare da kwato shanu 25 da aka sace a ayyukan da suka yi kwanan nan.

    Kara karantawa

    Gwamna Radda Ya Umarci A Yi Bincike Nan Take, A Gyara Madatsun Ƙasa Da Suka Lalace a Kore da Majen Wayya

    Da fatan za a raba

    Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya umarci Ma’aikatar Albarkatun Ruwa ta Jiha da ta gaggauta gudanar da cikakken bincike na fasaha na madatsun ƙasa guda biyu da suka ruguje a ƙauyen Kore a ƙaramar hukumar Batagarawa da Majen Wayya a ƙaramar hukumar Charanchi.

    Kara karantawa

    0 0 kuri'u
    Ƙimar Labari
    Subscribe
    Sanar da
    guest

    1 Sharhi
    Mafi tsufa
    Sabuwa Mafi Yawan Zabe
    Jawabin cikin layi
    Duba duk sharhi
    Villain
    Villain
    6 months ago

    Shin wannan sako ne daga waɗanda ba sa son tsohon kwamishinan ya bar ma’aikatar wasanni?

    Labarai daga Jihohi

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki
    1
    0
    Bayyana tunanin ku kuma sami bayanai kyautax
    ()
    x