Hukumomin Asibitin Kula da Yara da Mata na Turai Umar Yar’adua (TUYMCH) suna mika ta’aziyyarsu ga iyalan Aisha Najamu bisa rasuwarta yayin da take jinya a TUYMCH.
Kara karantawaƘungiyar ‘Yan Jarida ta Najeriya ta sake jaddada alƙawarinta na kare haƙƙin ‘yan jarida da kuma haɓaka jin daɗinsu, yayin da ta bayyana nasarorin da ta samu da sabbin tsare-tsare a taron Shugabancin Yankin Arewa maso Gabas da aka gudanar a Yola, Jihar Adamawa.
Kara karantawaGwamna Malam Dikko Umar Radda Na Jihar Katsina, Ya Ce Gwamnatin Jiha Za Ta Gabatar Da Noman Ban Ruwa Na Zamani A Karamar Hukumar Rimi.
Kara karantawaRundunar ‘yan sandan jihar Katsina tana neman hadin kan mazauna jihar wajen magance laifuka a jihar, yayin da ta samu akalla shari’o’i 123 a watan da ya gabata (Nuwamba).
Kara karantawaA matsayin wani ɓangare na Shirin Inganta Tattalin Arziki na Shirin Sabunta Fata, matar Gwamnan Jihar Katsina, Hajia Zulaihat Dikko Radda ta bi misalin takwarorinta a Babban Birnin Tarayya da kuma tsoffin sojoji da ‘yan sanda ta hanyar bayar da gudummawar Naira 200,000 ga mutane 250 masu nakasa a cikin ƙananan hukumomi 34 na jihar.
Kara karantawaCi gaba da bikin cika shekaru 70 na mata a fannin ‘yan sanda, rundunar Katsina ta gudanar da muhimman ayyuka guda biyu: ziyara a Kwalejin Malamai ta Mata, Katsina, don yin jawabi kan aiki da ke ƙarfafa ɗalibai mata su shiga aikin ‘yan sanda, da kuma tattakin wayar da kan jama’a na tsawon kilomita 5 kan cin zarafin jinsi (GBV) don wayar da kan al’umma.
Kara karantawaGidauniyar Alhaji Ibrahim Masari ta ba wa masu kasuwanci 1000 da ke kananan hukumomin Malumfashi da Kafur naira 300,000 kowanne, a matsayin wani bangare na shirin karfafa gwiwa na shekara-shekara da ta shirya a ranar Lahadi.
Kara karantawaShugaban Karamar Hukumar Katsina Ya Yi Kira Ga Haɗin gwiwar Duniya Don Ƙarfafa Matasa: Ya Gabatar da Jawabi Mai Muhimmanci a Taron Ƙasa da Ƙasa da Aka Kammala Kan Haɗin gwiwar Kananan Hukumomi a Liverpool, Birtaniya
Kara karantawaShugaban Kwamitin Cikin Gida na Majalisar Wakilai kuma memba mai wakiltar Mazabar Tarayya ta Musawa/Matazu ta Jihar Katsina, Hon. Abdullahi Aliyu Ahmed, ya raba Naira 54,270,000 ga ɗalibai 2,199 daga mazabarsa da ke karatun digiri a manyan makarantu daban-daban a faɗin ƙasar.
Kara karantawaA cikin abin da suka bayyana a matsayin bikin shekaru biyu na nasarorin da ba a taɓa gani ba, mutanen mazabar Musawa/Matazu, a ranar Asabar, sun yi tururuwa don tarbar Shugaban Kwamitin Harkokin Cikin Gida na Majalisar Wakilai, Hon. Abdullahi Aliyu Ahmed.
Kara karantawa
