- Ya Yabawa Sanata Dandutse Kuma Ya Yi Alkawarin Bada Cikakken Goyon Baya
Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya ƙaddamar da rabon kayan agajin Ramadan da darajarsu ta kai ₦346,715,000, wanda Sanata Muntari Dandutse, wanda ke wakiltar Kudancin Katsina (Yankin Sanata na Funtua) ya bayar.
An ƙaddamar da wannan tallafin ne a yau a Funtua, inda aka raba kayan abinci da kuɗi da jimillarsu ta kai Naira miliyan 346,715,000 ga waɗanda suka amfana a faɗin Yankin Funtua.
Gwamna Radda ya jaddada cewa wannan shiri ya jaddada mahimmancin shugabanci wanda ke fifita jin daɗin ‘yan ƙasa, musamman a lokutan matsi kamar watan Ramadan mai tsarki.
“Mutanen Jihar Katsina sun cancanci wakilai masu himma waɗanda ke kula da al’ummarsu da gaske kuma suna ba da tallafi, musamman a lokutan mahimmaci kamar Ramadan,” in ji Gwamnan.
Ya bukaci ‘yan ƙasa, musamman a lokacin buda baki, da su tuna Katsina a cikin addu’o’insu kuma su nemi jagorancin Allah don dorewar tsaro, zaman lafiya, da ci gaba.
Gwamna Radda ya kuma jaddada cewa watan Ramadan lokaci ne mai tsarki na rahama, gafara, da albarka, wanda hakan ya sanya lokaci ne mai kyau don yin addu’ar zaman lafiya, haɗin kai, da ci gaba a faɗin jihar.
Kunshin tallafin ya haɗa da nau’ikan abinci iri-iri kamar buhunan shinkafa, masara, alkama, da masara, tare da tsabar kuɗi na ₦55 miliyan.
Kowace ƙananan hukumomi goma sha ɗaya a yankin Funtua ta sami ₦5 miliyan don sauƙaƙe rarrabawa da kuma tabbatar da cewa gudummawar ta isa ga waɗanda aka yi niyya.
Gwamna Radda ya yaba wa Sanata Dandutse saboda ci gaba da tallafawa mutanen yankin Funtua ta hanyar shirye-shiryen ƙarfafawa, yana mai lura da cewa shirin yana amfanar da mata, matasa, dattawa, al’ummomin da ba su da galihu, sarakunan gargajiya, Malamai, jami’an jam’iyya, da marayu a faɗin yankin.
Ya bayyana Sanatan a matsayin wakili mai himma wanda ke aiki don jin daɗin jama’arsa da kuma jam’iyyar.
Gwamnan ya tabbatar da cewa gwamnatinsa za ta ci gaba da aiwatar da manufofi da shirye-shirye da nufin inganta rayuwar ‘yan ƙasa.
Ya tunatar da shugabannin amanar da masu zaɓe suka ba su kuma ya buƙace su da su fifita buƙatun mutane, musamman a cikin watan mai tsarki.
Ya jaddada cewa shugabanci hidima ce ga Allah da ɗan adam, kuma dole ne jami’an da aka zaɓa su tuna cewa iko na jama’a ne a ƙarshe.
Gwamna Radda ya kuma nuna ƙarfin tattalin arziki na yankin Funtua, musamman a fannin noma da kasuwanci, yana mai ambaton ƙasa mai albarka da al’adun kasuwanci masu ƙarfi waɗanda ke haɓaka dogaro da kai.
Ya yaba wa shugabannin ƙananan hukumomi bisa haɓaka ci gaban jama’a, musamman ta hanyar damar da ‘yancin kai na ƙananan hukumomi ya samar.
Ya yi kira ga malaman Musulunci (Ulama) da su ƙara himma wajen addu’o’i a lokacin Ramadan don dawo da zaman lafiya, haɗin kai, da jituwa a faɗin Jihar Katsina.
Tun da farko, Sanata Muntari Dandutse ya tabbatar da cewa an yi shirye-shirye don tabbatar da cewa kayan abinci da gudummawar kuɗi sun isa ga waɗanda aka yi niyya.
Ya yaba wa Gwamna Radda bisa aiwatar da ayyuka da dama da suka shafi rayuwar talakawa, ciki har da titin Tashar Bawa-Sabua mai tsawon kilomita 25, sake gina hanyoyin garin Funtua, da kuma kafa Jami’ar Kimiyyar Lafiya ta Tarayya a Funtua.
Sanata Dandutse ya kara jaddada cewa shirin karfafawa jama’a gwiwa na watan Ramadan shiri ne na shekara-shekara da aka tsara don tallafawa al’ummomi, karfafa walwalar zamantakewa, da kuma inganta zaman lafiya, kwanciyar hankali, da hadin kai a fadin yankin.
Shugaban jam’iyyar APC na jihar Katsina, Sani Aliyu Daura, ya yaba da salon shugabancin Gwamna Radda tare da bayyana wannan lokaci a matsayin tarihi ga yankin Funtua.
Ya nuna gagarumin ci gaban da Gwamnan ya samu wajen sake tsara jihar don ci gaba mai dorewa da kuma shugabanci mai hade da juna.
Abdulmutallib Goya, Shugaban karamar hukumar Funtua, ya yi maraba da baki tare da gode wa Gwamna kan karfafa hadin kai da aiwatar da ayyukan da suka shafi mutane.
Hakazalika, Shamsu Sule Funtua, memba na kwamitin gudanarwa na Hukumar Raya Arewa maso Yamma, ya bayyana cewa kayayyakin an yi su ne ga jami’an APC, matasa, mata, malamai, sarakunan gargajiya, tsofaffi, da marayu a dukkan kananan hukumomi goma sha ɗaya.
Waɗanda suka halarci taron sun haɗa da Shehu Dalhatu Tafoki, memba mai wakiltar mazabar tarayya ta Kankara/Faskari/Sabuwa; Arch. Ahmed Musa Dangiwa, Ministan Gidaje da Raya Birane; Akintunde Sawyerr, Manajan Darakta/Shugaban NELFUND; da Abdulkadir Mamman Nasir, Shugaban Ma’aikata na Gwamna. ‘Yan Majalisar Dokokin Jihar Katsina, Majalisar Zartarwa ta Jiha, da shugabannin ƙananan hukumomi daga yankin Funtua.
Haka kuma akwai shugabannin gargajiya da na al’umma, ciki har da Sambo Idris Sambo, Hakimin Gundumar Funtua, da kuma masu ruwa da tsaki daga kananan hukumomi da kuma ‘yan kasuwa.
Ibrahim Kaula Mohammed
Babban Sakataren Yada Labarai na Gwamnan Katsina
15 ga Fabrairu, 2026























