—Ya Bayyana Shi A Matsayin Shugaba Mai Juriya Da Hankali Da Ya Sanar Da Zaman Lafiya, Mulki Nagari Da Ci Gaba—
Gwamnan Jihar Katsina Kuma Shugaban Ƙungiyar Gwamnonin Arewa Maso Yamma, Malam Dikko Umaru Radda, Ya Taya Gwamnan Jihar Ribas, Mai Girma, Amaopusenibo Sir Siminalayi Joseph Fubara, Murnar Cika Shekaru 51 Da Haihuwa.
Gwamna Radda Ya Bayyana Gwamna Fubara A Matsayin Shugaba Mai Juriya Da Hankali Wanda Yake Ci Gaba Da Samar Da Zaman Lafiya, Mulki Nagari Da Ci Gaba, Wanda Ya Ci Gaba Da Samar Da Kwarin Gwiwa Tsakanin Al’ummar Jihar Ribas Da Kuma A Fadin Tarayya.
Gwamnan Jihar Katsina Ya Yaba Wa Takwaransa Na Jihar Ribas Bisa Jajircewarsa Ga Dabi’un Dimokuradiyya, Hadin Kai Da Jagoranci Na Musamman, Tare Da Lura Da Cewa Hankalinsa Da Kwarewarsa Na Gudanarwa Sun Taimaka Matuka Wajen Ƙarfafa Mulki A Yankin Kudu Maso Kudu.
“Mai girma, tawali’unka, jarumtakarka da kuma jin nauyin da ke kanka wajen yi wa mutanenka hidima sun bambanta ka a matsayin shugaba na gaske mai hidima. Sha’awarka ga ci gaba, ƙarfafa matasa da ci gaban hukumomi suna nuna zurfin ƙaunarka ga Jihar Rivers da Najeriya baki ɗaya,” in ji Gwamna Radda.
Ya ƙara da yaba da gudummawar Gwamna Fubara ga haɗin gwiwar jihohi da zaman lafiyar ƙasa, musamman rawar da ya taka wajen inganta zaman lafiya da jituwa a lokutan ƙalubale a rayuwar siyasa ta ƙasar.
“A matsayinmu na sauran gwamnoni, muna godiya da jajircewarka ga ci gaba tare da goyon bayanka ga shirye-shiryen da ke haɓaka haɗin kai, shugabanci nagari da ci gaba mai ɗorewa a faɗin jihohinmu da yankunanmu,” in ji Radda.
Gwamna Radda, a madadin Gwamnati da mutanen Jihar Katsina da kuma Ƙungiyar Gwamnonin Arewa maso Yamma, ya yi addu’ar Allah Madaukakin Sarki ya ba Gwamna Siminalayi Fubara lafiya, hikima da kuma sabon ƙarfi don ci gaba da yi wa Jihar Rivers da ƙasa hidima da girmamawa.
Ibrahim Kaula Mohammed
Babban Sakataren Yaɗa Labarai na Gwamnan Katsina
28 ga Janairu, 2026



