Gwamna Radda Ya Halarci Sallar Jana’izar Marigayi Muntari Ɗan Aminu, Ɗan’uwan Tsohon Gwamnan Sojan Borno

Da fatan za a raba

Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya haɗu da ɗaruruwan masu jana’iza a sallar jana’izar Marigayi Muntari Ɗan Aminu, Sakataren Ƙaramar Hukumar Kankia, wanda ya rasu a yau a Asibitin Koyarwa na Tarayya, Katsina, bayan ɗan gajeren rashin lafiya yana da shekaru 63.

Malam Musa Danlami Ingawa, ɗaya daga cikin Limaman Masjidul Bilal Bin Raba’a, Katsina ne ya jagoranci sallar Janazah, bisa ga al’adun Musulunci, tare da addu’o’in neman gafarar mamacin da kuma shigarsa Aljannatul Firdaus.

‘Yan uwa, jami’an gwamnati, shugabannin gargajiya da na al’umma, da kuma abokai da abokan hulɗa daga ciki da wajen Jihar Katsina, sun halarci sallar don yin ta’aziyya ta ƙarshe.

Marigayi Muntari Ɗan Aminu ƙani ne ga Kanar Abdulmumini Aminu (mai ritaya), tsohon Gwamnan Soja na tsohuwar Jihar Borno.

An san shi sosai a matsayin mai hidimar gwamnati mai himma, wanda aka girmama shi saboda tawali’unsa, jin nauyin da ke kansa da kuma jajircewarsa ga ci gaban al’ummarsa. Ya bar mata daya da ‘ya’ya shida.

Bayan addu’ar, Gwamna Radda da sauran masu jana’iza sun raka gawar mamacin zuwa Makabartar Gidan Dawa, Katsina, inda aka binne shi.

Da yake bayyana mutuwar a matsayin rashi mai raɗaɗi, Gwamna Radda ya ce marigayi Sakataren Gwamnatin Karamar Hukuma ya rayu cikin hidima da alhaki ga mutanensa da kuma jihar.

“Rasuwar Muntari Ɗan Aminu babban rashi ne ga iyalansa, Karamar Hukumar Kankia da Jihar Katsina baki ɗaya. Ya yi hidima da sadaukarwa da tsoron Allah,” in ji Gwamnan.

Gwamna Radda ya yi addu’ar Allah Madaukakin Sarki ya gafarta masa kurakuransa, ya yi masa rahama ya kuma shigar da shi Aljannatul Firdaus.

Ya kuma yi addu’ar Allah Ya bai wa iyalan mamacin ƙarfi da haƙuri don jure rashin, yana mai kira gare su da su dage da kuma su ji daɗin yardar Allah, domin mutuwa ita ce ƙarshen kowace rai da ba makawa.

Jana’izar ta samu halartar manyan jami’an gwamnati, shugabannin al’umma, ‘yan kasuwa da sauran manyan mutane.

Ibrahim Kaula Mohammed
Babban Sakataren Yada Labarai
ga Gwamna Katsina

20 ga Janairu, 2026

  • Labarai masu alaka

    Gwamna Radda Ya Taya Barista Ibrahim Shehu Shema Murnar Naɗin Shugaban Hukumar NSC

    Da fatan za a raba

    Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya taya tsohon Gwamnan Jihar Katsina, Barista Ibrahim Shehu Shema, murna kan naɗin da aka yi masa a yau a matsayin Shugaban Hukumar Gudanarwa ta Majalisar Masu Shigo da Kaya ta Najeriya (NSC), bayan naɗin da Shugaba Bola Ahmed Tinubu ya yi masa a baya.

    Kara karantawa

    Gwamna Radda Ya Yi Ta’aziyya Ga Gwamnan Kwara, Sarkin Ilorin Kan Rasuwar Babban Limamin

    Da fatan za a raba

    Gwamnan Jihar Katsina kuma Shugaban Ƙungiyar Gwamnonin Arewa maso Yamma, Malam Dikko Umaru Radda, ya yi ta’aziyya ga Gwamnan Jihar Kwara, Malam Abdulrahman Abdulrazaq, kan rasuwar Sheikh Muhammad Bashir Soliu, Babban Limamin Masarautar Ilorin.

    Kara karantawa

    0 0 kuri'u
    Ƙimar Labari
    Subscribe
    Sanar da
    guest

    0 Sharhi
    Mafi tsufa
    Sabuwa Mafi Yawan Zabe
    Jawabin cikin layi
    Duba duk sharhi

    Labarai daga Jihohi

    Gwamna Abdulrazaq ya yi Allah wadai da harin Eruku,

    Gwamna Abdulrazaq ya yi Allah wadai da harin Eruku,

    YAN QARSHE SHIDA SUKA FITO A GASAR KW-IRS TAX KLUBU 2025

    YAN QARSHE SHIDA SUKA FITO A GASAR KW-IRS TAX KLUBU 2025
    0
    Bayyana tunanin ku kuma sami bayanai kyautax
    ()
    x