- Shugabannin Tijjaniyya Sun Yabawa Gwamnatin Katsina Kan Baƙunci, Hadin Kai da Zaman Lafiya
Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya sake jaddada jajircewar gwamnatinsa wajen inganta zaman lafiya da hadin kai tsakanin addinai, zaman lafiya da hadin kai na ruhaniya, yana mai bayyana tarurrukan addini kamar Mauludin Kasa na Sheikh Ibrahim Inyass na 2026 a matsayin dandamali masu karfi don sabunta ɗabi’a, hadin kai tsakanin jama’a da zaman lafiya na kasa.
Gwamnan ya bayyana hakan ne jiya yayin da yake karbar bakuncin mahalarta Mauludin Kasa na 2026 a wani liyafar cin abinci na jiha da aka gudanar a Babban Dakin Taro, Gidan Gwamnati, Katsina, wanda shugabannin Tijjaniyya, malaman Musulunci, sarakunan gargajiya da sauran manyan baki suka halarta.
“Wannan taro yana nuna sadaukarwarmu ga Allah tare da kuma nauyin da ke kanmu na ƙarfafa haɗin kai, zaman lafiya da fahimtar juna tsakanin mutanenmu. Kasancewar manyan malamai da mabiyan ƙungiyar Tijjaniyya a Katsina albarka ce kuma tushen alfahari na ruhaniya ga jiharmu,” in ji Gwamnan.
Gwamna Radda ya nuna matuƙar godiya ga iyalan Tijjaniyya saboda zaɓar Katsina a matsayin mai masaukin baki na Mauludin Ƙasa na tarihi na 2026, yana mai lura da cewa shawarar ta nuna amincewa da yanayin zaman lafiya na jihar, karimci da kuma gadon Musulunci mai wadata.
“Muna matukar godiya ga iyalan Tijjaniyya saboda kawo wannan Mauludin Ƙasa na tarihi zuwa Katsina. Da’a, jituwa da ‘yan’uwantaka da mabiyan suka nuna a duk lokacin taron sun nuna kyawawan koyarwar Musulunci da kuma gadon Sheikh Ibrahim Inyass mai ɗorewa,” in ji shi.
Gwamnan ya kuma yi kira ga malaman Musulunci da masu imani da su ci gaba da tunawa da Jihar Katsina da kuma al’umma a cikin addu’o’insu.
“Muna buƙatar addu’o’inku na ci gaba da yi wa jiharmu da ƙasarmu. Sai da taimakon Allah ne za mu iya shawo kan ƙalubalenmu, mu ci gaba da zaman lafiya da kuma tabbatar da makoma mai kyau ga mutanenmu,” in ji shi.
Ya ƙara jaddada cewa tarurrukan addini suna da matuƙar muhimmanci wajen ƙarfafa alaƙar zamantakewa da kuma gina zaman lafiya a tsakanin mutane.
“Gwamnatinmu za ta ci gaba da tallafawa ayyukan addini waɗanda ke haɓaka zaman lafiya, haƙuri da haɗin kai. Ana gina zaman lafiya ba kawai ta hanyar manufofi da cibiyoyi ba, har ma ta hanyar imani, addu’o’i na gaskiya da kuma lamirin jama’a baki ɗaya,” in ji Gwamna Radda.
Tun da farko, Khalifan Sheikh Ibrahim Inyass, wanda Sheikh Muhammadul Ƙauraish Sheikh Ibrahim Inyass ya wakilta, ya nuna matuƙar godiya ga Gwamnatin Jihar Katsina saboda kyakkyawar tarba da karimcin da aka yi wa tawagar.
“Muna matukar godiya da girmamawa, girmamawa da alheri da Gwamnati da jama’ar Jihar Katsina suka nuna mana. Wannan yana nuna jajircewar Gwamna ga ilimin Musulunci da haɗin kan Al’umma,” in ji shi.
Shugaban Ƙungiyar Tijjaniyya ta Ƙasa, Sheikh Ahmad Tijjani Awwal, shi ma ya yaba wa gwamnatin jihar saboda goyon bayanta na ɗabi’a da dabaru, yana mai bayyana nasarar shirya Mauludi a matsayin shaida ga shugabanci mai inganci da haɗin gwiwa mai amfani.
Hakazalika, Shugaban Kwamitin Shirya Taron na Jihar Katsina, Sheikh Hadi Balarabe, ya yaba wa Gwamna Radda saboda yadda ya yi mu’amala da shi da kansa da kuma tabbatar da cewa an yi dukkan shirye-shirye yadda ya kamata.
Sauran manyan malamai, ciki har da Gwani Munnir Sheikh Jafar Katsina, sun yi addu’o’i da kalmomin ƙarfafa gwiwa, suna roƙon masu bi da su dage wajen inganta zaman lafiya, haɗin kai da biyayya ga Allah.
An kammala zaman cin abincin dare da addu’o’i na musamman ga Gwamna Dikko Umaru Radda, Jihar Katsina, Tarayyar Najeriya, da dukkan al’ummar Musulmi, da kuma don dorewar zaman lafiya da kwanciyar hankali a faɗin duniya.
An halarci cin abincin dare tare da Shugaban Ma’aikata na Fadar Gwamnati, Alhaji AbdulƘadir Mamman Nasir; Khalifa Ibrahim Sheikh Ɗahiru Usman Bauchi; ‘ya’ya maza, mata da jikoki na Sheikh Ibrahim Inyass; manyan jami’an gwamnati; shugabannin gargajiya da na addini; da sauran manyan baƙi.
Ibrahim Kaula Mohammed
Babban Sakataren Yaɗa Labarai na Gwamna Katsina
18 ga Janairu, 2026



