Ƙungiyar ‘Yan Jarida ta Najeriya ta sake jaddada alƙawarinta na kare haƙƙin ‘yan jarida da kuma haɓaka jin daɗinsu, yayin da ta bayyana nasarorin da ta samu da sabbin tsare-tsare a taron Shugabancin Yankin Arewa maso Gabas da aka gudanar a Yola, Jihar Adamawa.
Shugaban Ƙungiyar na Ƙasa, Kwamared Alhassan Yahaya Abdullahi, ya sanar da hakan a wani taro da aka gudanar a hedikwatar NUJ da ke Yola, yana mai jaddada buƙatar haɗin kai don farfaɗo da ƙarfin haɗin gwiwarsu a daidai lokacin da ‘yan jarida ke fuskantar barazana, cin zarafi da cin zarafi akai-akai a sassa daban-daban na ƙasar.
Kwamared Alhassan Yahaya Abdullahi ya bayyana cewa shirin ƙungiyar na inganta jin daɗin membobinta ya haɗa da gabatar da inshorar rai da inshorar lafiya ga duk ‘yan jarida masu aiki, yana mai nuna damuwa cewa a halin yanzu, ƙasa da kashi ɗaya cikin ɗari na ‘yan jarida suna da inshora.
Ya ce tsarin inshorar lafiya zai yi daidai da sabon tsarin ƙasa don rage nauyin kuɗaɗen magani da suke biya daga aljihunsu.
Ya ƙara da cewa ƙungiyar tana ƙoƙarin inganta albashin ‘yan jarida ta hanyar tsara da kuma gabatar da Dokar Inganta Kafafen Yaɗa Labarai ga Majalisar Tarayya don yin la’akari da amincewa da ita.
Shugaban ya yi kira ga Gwamnan Jihar Adamawa da ya tallafa wa ƙungiyar ta hanyar samar da sabuwar motar bas da kuma sake tsara sakatariyar NUJ ta jihar don inganta aiki da walwalar ‘yan jarida.
Ya kuma bayyana cewa ƙungiyar ta yi nasarar sakin ɗan jarida, Mr. Matthew Ojo, wanda aka tsare a Jamhuriyar Benin, ta hanyar haɗin gwiwa da ofishin jakadancin Najeriya da jami’ai.
Wannan, a cewarsa, babban misali ne na yadda NUJ ke tsayawa tsayin daka ga ‘yan jarida, koda kuwa ba cikakken membobi ba ne.



