Ƙungiyar YSFON ta Kwara ta Lashe Gasar Kwallon Kafa ta Matasa ‘Yan Kasa da Shekara 2025, ta Shugaba Bola Ahmed Tinubu.

Da fatan za a raba

Ƙungiyar YSFON ta Kwara da ta yi nasara ta doke Ƙungiyar YSFON ta Bauchi da ci 8 da 7 a bugun fenariti bayan an tashi kunnen doki babu ci a lokacin da aka tsara.

A duk tsawon gasar, ƙungiyoyin biyu sun nuna ƙwarewar ƙwallon ƙafa mai ban sha’awa, abin da ya faranta wa tarin magoya baya da suka taru a filin wasa na Muhammadu Dikko rai don kallon wasan.

Ƙoƙarin tsaron da ƙungiyoyin biyu suka yi ya sa ya yi matuƙar wahala a ci kwallo ɗaya, wanda hakan ya tilasta wa wasan zuwa bugun fenariti.

Gasar, wadda aka gudanar a Jihar Katsina, ta jawo mahalarta daga jihohi 15 daga faɗin ƙasar.

Ba da daɗewa ba, kwamishinan wasanni da ci gaban matasa Aliyu Lawal Zakari, tare da rakiyar shugabannin YSFON na ƙasa, suka bai wa waɗanda suka yi nasara kyautar kofi da zinare.

Yayin da waɗanda suka zo na biyu suka sami lambobin azurfa da tagulla, sun je ƙungiyar YSFON ta Katsina da ke matsayi na uku, wadda ta doke Ƙungiyar Sokoto da ci ɗaya.

An taya waɗanda suka yi nasara murna saboda nasarar da suka samu.

KATSINA SWAN.

  • Labarai masu alaka

    Ramadan: Mutum 4 sun mutu sakamakon cinkoson ababen hawa saboda kyaututtuka.

    Da fatan za a raba

    Rundunar ‘yan sandan jihar katsina ta tabbatar da mutuwar mutane hudu a lokacin cinkoson ababen hawa don kyaututtukan Ramadan a gidan wani mai taimakon jama’a na katsina.

    Kara karantawa

    Gwamna Radda Ya Yi Hutu Da Shugaban Majalisa Nasir Yahaya, ‘Yan Majalisar Dokoki

    Da fatan za a raba

    Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, a yau ya yi hutun aiki tare da Kakakin Majalisa Rt. Hon. Nasir Yahaya Daura da manyan jami’an Majalisar Dokokin Jihar Katsina.

    Kara karantawa

    0 0 kuri'u
    Ƙimar Labari
    Subscribe
    Sanar da
    guest

    0 Sharhi
    Mafi tsufa
    Sabuwa Mafi Yawan Zabe
    Jawabin cikin layi
    Duba duk sharhi

    Labarai daga Jihohi

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki

    Gwamna Abdulrazaq ya yi Allah wadai da harin Eruku,

    Gwamna Abdulrazaq ya yi Allah wadai da harin Eruku,
    0
    Bayyana tunanin ku kuma sami bayanai kyautax
    ()
    x