Gwamna Radda Ya Cika Alkawari Yayin Da Dandume Ya Samu Babban Asibiti Na Farko

Da fatan za a raba

Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya ƙaddamar da Babban Asibiti na farko a Ƙaramar Hukumar Dandume, yana mai sake jaddada alƙawarin gwamnatinsa na faɗaɗa hanyoyin samun ingantaccen kiwon lafiya da kuma cika alƙawarin da aka yi wa jama’a.

Da yake jawabi a bikin ƙaddamar da aikin, Gwamna Radda ya bayyana aikin a matsayin cika alƙawarin da aka yi wa mutanen Dandume, yana mai lura da cewa an yi buƙatarsu ta samun asibiti na zamani mai kayan aiki a lokacin ɗaya daga cikin ziyarar da ya kai yankin.

“Alƙawari da aka yi alkawari ne da aka cika. Mun tabbatar wa mutanen Dandume cewa za su sami Babban Asibiti na yau da kullun, kuma a yau, da yardar Allah, mun cika wannan alƙawarin. Wannan wurin na mutane ne, kuma muna addu’ar Allah ya yi wa tsararraki masu zuwa hidima,” in ji Gwamnan.

Gwamnan Jihar Katsina ya bayyana cewa an ɗauki duk ma’aikatan da ake buƙata don gudanar da asibitin aiki, tare da ɗaukar ma’aikata da yawa daga ƙaramar Hukumar Dandume don ƙirƙirar damar yin aiki da ƙarfafa mallakar al’umma.

Gwamnan ya sake nanata cewa gwamnatinsa ta ci gaba da jajircewa wajen aiwatar da ayyukan da ke inganta rayuwar ‘yan ƙasa kai tsaye, musamman a fannin kiwon lafiya, ilimi, kayayyakin more rayuwa da noma.

Ya umurci mazauna yankin da su yi aiki kafada da kafada da hukumomin tsaro ta hanyar samar da ingantattun bayanai da kuma kin tallafawa masu aikata laifuka.

“Yaƙi da rashin tsaro yana buƙatar haɗin gwiwa. Masu aikata laifuka ba za su iya aiki ba tare da tallafin gida ba. Don haka ina kira ga kowa da kowa da ya haɗa kai da hukumomin tsaro ta hanyar bayar da rahoton ayyukan da ake zargi da kuma hana masu aikata laifuka kowane irin taimako,” in ji Gwamna Radda.

Tun da farko, Kwamishinan Lafiya, Alhaji Musa Adamu Funtua, ya bayyana ƙaddamar da Babban Asibitin a matsayin wani muhimmin ci gaba a cikin shirin sauya tsarin kiwon lafiya na Gwamna Radda.

Ya ce aikin yana nuna ƙudurin gwamnati na faɗaɗa damar samun ayyukan kiwon lafiya masu araha, inganci da kuma waɗanda suka shafi mutane, musamman ga mazauna karkara da kuma al’ummomin da ba su da isasshen kulawa.

Shugaban Majalisar Karamar Hukumar Dandume, Alhaji Bashir Sabiu, ya yaba wa Gwamna Radda saboda cika alƙawarin da ya yi na kafa Babban Asibitin farko na yankin.

Ya bayyana aikin a matsayin wani shiri na tarihi wanda zai inganta samar da kiwon lafiya, rage nauyin neman magani a wajen gwamnatin karamar hukuma, da kuma inganta walwalar mazauna yankin.

Shugaban ya tabbatar wa Gwamnan jajircewar al’umma na kare cibiyar, tallafawa ma’aikatan kiwon lafiya da kuma ci gaba da ayyukan ci gaba na gwamnati.

Ibrahim Kaula Mohammed

Babban Sakataren Yada Labarai na Gwamnan Jihar Katsina

02 Yuli, 2026

  • Labarai masu alaka

    Gwamna Radda Ya Yi Ta’aziyya Ga Wadanda Suka Rasa Rayukansu a Hadarin Mahuta, Ya Bada Taimakon Kudi

    Da fatan za a raba

    Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya bayyana matukar bakin ciki game da mummunan hatsarin mota da ya yi sanadiyyar mutuwar mutane tara mazauna kauyen Mahuta da ke karamar hukumar Dandume, yana mai bayyana lamarin a matsayin babban rashi ga dukkan jihar.

    Kara karantawa

    Jami’an tsaro sun kwato dabbobi 117, sun kuma dakile yunkurin satar shanu

    Da fatan za a raba

    Rundunar ‘yan sandan jihar Katsina, tare da hadin gwiwar sojoji da kuma membobin rundunar tsaro ta jihar Katsina (KSCWC), sun yi nasarar dakile wani yunkurin satar shanu tare da kwato dabbobi 117 da aka sace a karamar hukumar Charanchi.

    Kara karantawa

    0 0 kuri'u
    Ƙimar Labari
    Subscribe
    Sanar da
    guest

    0 Sharhi
    Mafi tsufa
    Sabuwa Mafi Yawan Zabe

    Labarai daga Jihohi

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki
    0
    Bayyana tunanin ku kuma sami bayanai kyautax
    ()
    x