Gwamna Radda Ya Kara Tsawaita Gyaran Ilimi Ta Hanyar Jagoranci Da Tsarin Mulki Nagari

Da fatan za a raba
  • Tawagar TESS Ta Biyu Ta Katsina Ta Shiga Shirin Gina Ƙarfi Mai Girma A Alkahira, Masar

Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya ci gaba da ƙarfafa ajandar gyaran ilimi ta jihar ta hanyar saka hannun jari masu mahimmanci a fannin ci gaban jama’a da gina ƙarfin cibiyoyi.

Wannan ya biyo bayan halartar tawagar Jihar Katsina ta biyu a ƙarƙashin Shirin Canza Tsarin Ilimi a Matakin Jiha (TESS) a wani babban ziyarar koyo kan Jagoranci Mai Shiga Tsari da Shugabanci Nagari da aka gudanar a Alkahira, Masar.

Shirin ya ƙara wa mahalarta ilimi da ƙwarewarsu a fannin jagoranci mai shiga tsakani, hulɗar masu ruwa da tsaki, bayyana gaskiya, riƙon amana, yanke shawara mai inganci, da kuma shugabanci a ɓangaren ilimi. Ya kuma fallasa su ga mafi kyawun ayyuka na ƙasashen duniya a fannin aiwatar da ayyuka, ci gaban cibiyoyi, da kuma shugabancin ɓangarorin gwamnati.

Gwamna Radda ya bayyana ziyarar koyo a matsayin jarin dabaru wajen gina ma’aikata masu ƙwarewa waɗanda za su iya haifar da gyare-gyaren ilimi mai ɗorewa a faɗin Jihar Katsina.

“Gwamnatinmu ta ci gaba da jajircewa wajen gina karfin jami’an da ke aiwatar da shirye-shiryen ilimi masu mahimmanci. Bayyana kyawawan halaye na duniya yana ƙarfafa cibiyoyi, yana haɓaka riƙon amana, da kuma haɓaka isar da ayyuka don amfanin jama’armu,” in ji Gwamna Radda.

Tawagar Jihar Katsina ta ƙunshi Auwal Muhammad Idris, Abdulmalik Maiwada, Jafar Abdullahi Maikudi, Rukayya Umar Radda, Maijidda Mohammad Kaikai, Aisha Muktar, da Aisha Faruq Jobe.

A duk tsawon shirin, mahalarta sun shiga zaman tattaunawa, ziyarar nazari, atisaye na aiki, da ayyukan raba ilimi da aka tsara don ƙarfafa tasirin cibiyoyi, inganta aiwatar da ayyuka, da kuma haɓaka shugabanci nagari a cikin ɓangaren ilimi.

Gwamna Radda ya sake nanata alƙawarin gwamnatinsa na tallafawa shirye-shiryen da ke fallasa jami’an gwamnati da ƙungiyoyin ayyuka ga mafi kyawun ayyuka na duniya da hanyoyin kirkire-kirkire don samar da ayyukan gwamnati.

“Za mu ci gaba da saka hannun jari wajen gina ƙwarewa da ƙarfafa haɗin gwiwa na ƙasashen duniya don samar wa jami’anmu ilimi, ƙwarewa, da gogewa da ake buƙata don samar da gyare-gyare masu ɗorewa da ingantaccen ilimi ga kowane yaro a Jihar Katsina,” in ji Gwamnan.

Gwamnan ya lura cewa saka hannun jari a cikin ƙarfin masu ruwa da tsaki a fannin ilimi ya kasance muhimmin abu ga hangen nesa na gwamnatinsa na gina tsarin ilimi mai inganci, mai riƙon amana, kuma mai tasiri wanda zai iya biyan buƙatun tsararraki masu zuwa.

Ibrahim Kaula Mohammed

Babban Sakataren Yaɗa Labarai na Gwamnan Jihar Katsina

27 ga Yuni, 2026

  • Labarai masu alaka

    Jami’an tsaro sun kama kwamandojin Boko Haram da na ISWAP guda 7 a filin jirgin saman Katsina

    Da fatan za a raba

    An kama kwamandoji bakwai da ake zargi da alaka da Boko Haram da kuma Islamic State West Africa Lardin (ISWAP) a Filin Jirgin Saman Katsina bayan dawowarsu daga aikin Hajji na shekara-shekara a Makka, Saudi Arabia.

    Kara karantawa

    Katsina Ta Samu Sabbin Tallafin Bankin Duniya Na Dala Miliyan 8

    Da fatan za a raba

    Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya sake jaddada kudirin gwamnatinsa na fadada Aikin Mata Na Najeriya (NFWP) zuwa dukkan Kananan Hukumomi 34 na jihar, yayin da Bankin Duniya ke kokarin samar da karin tallafin kudi tsakanin dala miliyan 6 zuwa dala miliyan 8 don hanzarta aiwatarwa.

    Kara karantawa

    0 0 kuri'u
    Ƙimar Labari
    Subscribe
    Sanar da
    guest

    0 Sharhi
    Mafi tsufa
    Sabuwa Mafi Yawan Zabe

    Labarai daga Jihohi

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki
    0
    Bayyana tunanin ku kuma sami bayanai kyautax
    ()
    x