Gwamna Radda Ya Zuba Jari Kan Mafi Kyawun Ayyuka Na Duniya Don Ingantaccen Mulki Da Gyaran Ilimi

Da fatan za a raba
  • Ya Aika Wakilai Masu Ƙarfi Zuwa Jami’ar Greenwich, Ƙasar Ingila

Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya sake nanata alƙawarin gwamnatinsa na gina ayyukan gwamnati masu ƙwarewa, kirkire-kirkire, da kuma waɗanda za su samar da ci gaba mai ɗorewa a jihar.

Wannan ya biyo bayan nasarar da tawagar manyan jami’an gwamnati suka samu a wani shiri na musamman kan Jagoranci Mai Shiga Tsakani a Cibiyar Ci Gaban Rayuwa, Jami’ar Greenwich, Ƙasar Ingila.

An gudanar da horon ne daga 14 zuwa 18 ga Yuni 2026 a ƙarƙashin Shirin Tallafawa Ilimi Mai Sauyi a Matakin Jiha (TESS) – BESDA Ƙarin Kuɗi. Yana daga cikin shirin gina ƙarfin gwiwa na Gwamnatin Jiha don ƙarfafa shugabanci da inganta isar da ayyuka.

Gwamna Radda ya bayyana shirin a matsayin jari mai mahimmanci ga ci gaban jarin ɗan adam, yana mai jaddada muhimmancin ci gaba da horo don ingantaccen shugabanci.

“Wannan gwamnatin ta ci gaba da jajircewa wajen bai wa jami’anmu ilimi da dabarun da ake buƙata don samar da shugabanci mai inganci da tasiri. Ci gaba mai ɗorewa ya dogara ne da samun ma’aikata masu ƙwarewa da ƙwarewa,” in ji Gwamnan.

Tawagar ta haɗa da Akanta Janar, Malam Nura Tela; Shugaban Kwamitin Ilimi na Majalisar Wakilai, Hon. Mustapha Rabe Musa Mai’adua; da Kwamishinan Ilimi na Asali da Sakandare, Hon Yusuf Sulaiman Jibiya.

Sauran sun haɗa da Shugaban Zartarwa na SUBEB, Dr. Kabir Magaji; Shugaban PFMU, Alhaji Abubakar Ibrahim Muhammad; Mai Ba da Shawara na Musamman kan Ciyar da Makarantu, Hajiya Aishah Barda; Sakataren Zartarwa, Hukumar Gudanar da Ci Gaba, Mallam Mustapha Shehu; da kuma Mai Gudanar da Ayyuka na TESS, Hajiya Binta Abdulmumin.

Tushen ya mayar da hankali kan jagoranci mai haɗaka, ɗaukar nauyi, haɗin gwiwa, haɗa kai da masu ruwa da tsaki, da yanke shawara bisa ga shaidu a cikin gudanar da sassan gwamnati.

Gwamna Radda ya ƙara da cewa fallasa ga mafi kyawun ayyuka na duniya ya kasance mabuɗin ƙarfafa cibiyoyi da hanzarta ci gaba.

“Za mu ci gaba da fallasa jami’anmu ga mafi kyawun ayyuka na duniya da sabbin dabarun jagoranci don inganta aikin cibiyoyi da isar da ayyuka,” in ji shi.

Ibrahim Kaula Mohammed
Babban Sakataren Yada Labarai na Gwamnan Katsina

19 ga Yuni, 2026

  • Labarai masu alaka

    Gwamna Radda Ya Karɓi Kyautar Canjin Noma da Tsaro ta Ranar Kasuwanci

    Da fatan za a raba

    Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, an karrama shi da Kyautar Canjin Noma da Inganta Tsaro a Gasar Cin Kofin Kasuwanci ta Jihohin 2026 (SCIRA).

    Kara karantawa

    Kotu Ta Daure Mahaifiyar ‘Yan Ta’adda, ‘Yar Uwa Daga Karamar Hukumar Sabuwar Shekaru 40 A Gidan Yari

    Da fatan za a raba

    Babban Kotun Tarayya Da Ke Abuja Ta Yanke Wa Mahaifiyar Da ‘Yar Ta’addar Da Aka Kashe, Kachallah Ibrahim Battujo, Hukuncin Daurin Shekaru 40 A Gidan Yari Saboda Taimaka Wa ‘Yan Ta’adda

    Kara karantawa

    0 0 kuri'u
    Ƙimar Labari
    Subscribe
    Sanar da
    guest

    0 Sharhi
    Mafi tsufa
    Sabuwa Mafi Yawan Zabe

    Labarai daga Jihohi

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki
    0
    Bayyana tunanin ku kuma sami bayanai kyautax
    ()
    x