Katsina Za Ta Bada Muhimmanci Ga Zabin Mutane A Zaɓen Fidda Gwani na Jam’iyya – Gwamna Radda

Da fatan za a raba
  • Ya Bukaci Wakilan APC Su Yi Hakuri, Hadin Kai Kafin Babban Taron Ƙasa na 2026

Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya tabbatar da cewa shugabannin jam’iyyar a jihar za su ba da fifiko ga ra’ayin jama’a a lokacin zaɓen fidda gwani a kowane mataki.

Gwamnan ya bayar da wannan tabbacin a yau yayin da yake ganawa da wakilai kimanin 2,400 daga Jihar Katsina a ɗakin taro na Otal ɗin Toprank Galaxy, Abuja, kafin babban taron jam’iyyar.

“A Katsina, za mu tabbatar da cewa zaɓin jama’a ya kasance mafi muhimmanci. Manufarmu ita ce mu gudanar da zaɓen fidda gwani wanda ya kasance mai gaskiya, adalci, kuma mai nuna burin membobinmu,” in ji Gwamnan.

Gwamna Radda ya lura cewa an shirya gudanar da zaɓen fidda gwani na jam’iyyar a watan Mayu na wannan shekara, yana mai jaddada buƙatar dukkan masu ruwa da tsaki su yi aiki tare don cimma haɗin kai da fahimtar juna.

“Da yake shirin zaɓen fidda gwani na jam’iyyar a watan Mayu, yana da mahimmanci ga dukkan masu ruwa da tsaki su haɗa hannu wuri ɗaya su ƙarfafa haɗin kai tsakanin membobinmu. Tare, za mu iya tabbatar da zaman lafiya da aminci,” in ji shi.

Gwamna Radda ya bukaci wakilai da su kasance cikin natsuwa, da ladabi, da haƙuri kafin da kuma lokacin taron, yana mai lura da cewa halayensu zai nuna ƙarfi da balaga na jam’iyyar.

“Ina kira ga dukkan wakilanmu da su yi haƙuri kuma su ci gaba da mai da hankali a duk lokacin wannan tsari. Halinku zai ci gaba da nuna ƙarfi, haɗin kai, da kuma balaga na babbar jam’iyyarmu,” ya ƙara da cewa.

Gwamna ya yaba wa wakilan bisa ɗabi’unsu na misali zuwa yanzu, yana mai nuna godiya ga matakin ladabi da haɗin kai da aka nuna a duk lokacin ayyukan jam’iyyar da ke gudana.

“Ina farin ciki da balaga da kuka nuna. Wannan wata alama ce bayyananniya cewa jam’iyyarmu a Katsina ta kasance cikin haɗin kai, tsari, da kuma hangen gaba,” in ji shi.

Gwamna Radda ya ƙara bayyana cewa za a amince da wani shiri na amincewa inda ya cancanta don haɓaka haɗin kai da dorewa a cikin jam’iyyar.

Ya kuma lura cewa Jihar Katsina ta riƙe matsayinta a matsayin wurin mai ba da shawara kan harkokin shari’a na ƙasa na jam’iyyar.

Gwamnan ya yaba wa ‘yan APC a fadin jihar saboda nasarar da suka samu wajen gudanar da taron jam’iyyar a matakin unguwanni, kananan hukumomi, da jihohi.

“Kammala taron gundumomi, kananan hukumomi, da na jiha cikin nasara shaida ce ta ƙarfi da haɗin kan jam’iyyarmu a Katsina. Ina yaba wa dukkan ‘yan majalisa saboda sadaukarwa da jajircewarsu,” in ji Gwamna Radda.

Gwamna Radda ya bayyana kyakkyawan fata game da sakamakon taron, yana mai cewa zai ƙara ƙarfafa tsarin tsarin jam’iyyar da kuma zurfafa dimokuraɗiyya ta cikin gida.

“Wannan taron ba shakka zai ƙarfafa nasarorin da muka samu da kuma ƙara ƙarfafa harsashin jam’iyyarmu don samun nasara a nan gaba,” in ji shi.

Gwamna ya kuma yaba wa Farfesa Nentawe Yilwatda, Shugaban APC na Ƙasa, yana mai bayyana shi a matsayin ƙwararren masani kuma mai gudanarwa wanda ke da ikon jagorantar jam’iyyar yadda ya kamata.

Tun da farko, Shugaban APC na Jihar Katsina, Dr. Bashir Gambo Saulawa, ya bayyana taron a matsayin muhimmin tushe ga nasarar jam’iyyar a babban zaɓen 2027.

“Wannan taron ya samar da wani dandali mai kyau don ƙarfafa jam’iyyarmu kafin babban zaɓen 2027. Mun tsara matakan da suka dace don tabbatar da zaman lafiya da nasara,” in ji shi.

Shi ma da yake magana, Shugaban Kwamitin Shirye-shirye na Yankin kuma Shugaban Ma’aikata, Hon Abdulkadir Mamman Nasir, ya yaba wa wakilan saboda ladabi da haɗin kai da suka nuna.

Gwamna Radda ya samu rakiyar Mai Gudanar da Ƙungiyar NEPAD ta Ƙasa, Hon. Jabiru Salisu Tsauri; Memba na Hukumar Gudanarwa, Hukumar Ci Gaban Arewa maso Yamma, Hon. Shamsu Sule Funtua; da kuma membobin Majalisar Zartarwa ta Jihar Katsina; da sauran manyan jami’an gwamnati.

Ibrahim Kaula Mohammed
Babban Sakataren Yaɗa Labarai na Gwamnan Jihar Katsina

27 Maris, 2026

  • Labarai masu alaka

    ‘Yan sanda sun kama wata mata ‘yar shekara 27 da aka kama da laifin satar kayan sayayya da kayayyaki sama da Naira miliyan 10

    Da fatan za a raba

    ‘Yan sanda a Katsina sun fara gurfanar da wata mata ‘yar shekara 27 a gaban kuliya bisa zargin satar kayan da darajarsu ta kai Naira miliyan 10.

    Kara karantawa

    Gwamna Radda Ya Jagoranci Gwamnonin Arewa maso Yamma Don Karfafa Tsarin Zaman Lafiya da Tsaro na Yankin

    Da fatan za a raba

    Gwamnan Jihar Katsina kuma Shugaban Ƙungiyar Gwamnonin Arewa maso Yamma, Mai Girma Malam Dikko Umaru Radda, PhD, CON, ya sake nanata cewa ci gaba da haɗin gwiwa da kuma ɗaukar nauyi tare suna da matuƙar muhimmanci wajen magance matsalolin rashin tsaro da ci gaba a faɗin yankin.

    Kara karantawa

    0 0 kuri'u
    Ƙimar Labari
    Subscribe
    Sanar da
    guest

    0 Sharhi
    Mafi tsufa
    Sabuwa Mafi Yawan Zabe
    Jawabin cikin layi
    Duba duk sharhi

    Labarai daga Jihohi

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    ‘Yan Sanda Sun Kama Wanda Ake Zargi A Kan Iyakar Zamfara da Katsina Da Harsasai 800 AK-47 A Cikin Tankin Mai Na Babura

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki
    0
    Bayyana tunanin ku kuma sami bayanai kyautax
    ()
    x