Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya taya Mohammed Safana, Darakta Janar na Hukumar Gudanar da Kula da Lafiya ta Jihar Katsina (KATCHMA), murna kan zaɓensa a matsayin Shugaban Ƙungiyar Manyan Jami’an Gudanarwa na Hukumomin Inshorar Lafiyar Jama’a na Jihohi (SSHIAS).
Gwamna Radda ya bayyana zaɓen a matsayin girmamawa da ta cancanci a yaba masa bisa cancantarsa, sadaukarwarsa da kuma gudummawar da ya bayar ga harkokin kiwon lafiya a Najeriya.
“Wannan nasara ba ta Mohammed Safana kaɗai ba ce har ma da ta Jihar Katsina. Wannan shaida ce ga ingancin shugabancin da muka zuba a fannin kiwon lafiyarmu. Muna alfahari da shi,” in ji Gwamna Radda.
Gwamna ya umarci Safana da ya ɗauki nauyin da ya rataya a wuyansa na ƙasa da irin ƙarfin gwiwa da jajircewar da ya yi masa a gida.
“Kwarin gwiwar da takwarorinka a faɗin ƙasar suka nuna a gare ka ba ado ba ne. Umarni ne. Jagoranci taron da hangen nesa, adalci da sakamako,” in ji Gwamnan.
Gwamna Radda ya kuma bukaci Safana da ta yi amfani da wannan dandali don karfafa hadin gwiwa tsakanin hukumomin inshorar lafiya na jihohi, zurfafa samun ingantaccen kiwon lafiya ga talakawan Najeriya da kuma samar da sauye-sauyen manufofi da ke sanya mutane a gaba.
A madadin Gwamnati da mutanen Jihar Katsina, Gwamnan ya mika gaisuwar fatan alheri ga Safana tare da yi masa addu’ar samun nasarar wannan sabon matsayi.
Ibrahim Kaula Mohammed
Babban Sakataren Yada Labarai na Gwamnan Jihar Katsina



