2026: Radda ta tarbi mazauna Katsina a ranar Sabuwar Shekara

Da fatan za a raba

Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Radda, ya tabbatar wa mazauna Jihar Katsina da himma wajen samar da shugabanci mai inganci yayin da jihar ke shiga shekarar 2026.

A cikin sakon Sabuwar Shekara, Gwamna Radda ya bayyana kwarin gwiwa cewa shekarar 2026 za ta kawo ci gaba mai yawa, zaman lafiya mai zurfi da kuma hanzarta ci gaba a fadin jihar.

Gwamnan ya bayyana cewa zaman lafiya yana dawowa a hankali a Jihar Katsina bayan kokarin da gwamnati, hukumomin tsaro, sarakunan gargajiya da sauran masu ruwa da tsaki suka yi.

“Wasu daga cikin kananan hukumominmu da ke kan gaba a baya wadanda ‘yan fashi suka yi wa ta’addanci a baya sun shaida raguwar ayyukan laifuka. Muna da kwarin gwiwa cewa shekarar 2026 za ta kawo karin ci gaba a fannin tsaro,” in ji Gwamna Radda.

Ya yaba wa jami’an tsaro, masu kula da al’umma, cibiyoyin gargajiya da mazauna jihar kan hadin gwiwar da suka yi wajen yaki da rashin tsaro.

Gwamna Radda ya kuma lura da dimbin jarin da gwamnatinsa ta zuba a fannin ilimi, ciki har da samar da tallafin karatu, kaddamar da kyaututtukan tallafin karatu, gina manyan gine-gine da gyaran azuzuwa da kuma rarraba kayayyakin ilimi na miliyoyin naira.

Ya bayyana cewa gwamnatin “Gina Makomarku” ta ba da fifiko ga ilimi a matsayin harsashin ci gaba mai dorewa, tana tabbatar da cewa babu wani yaro da aka hana shi samun ingantaccen ilimi saboda ƙarancin kuɗi.

Gwamnan ya bayyana cewa gwamnati ta ƙaddamar da Ayyukan Sabunta Birane a gundumomin majalisar dattawa uku, ciki har da gina hanyoyi da sauran gine-ginen ababen more rayuwa.

Ya tabbatar wa mazauna jihar cewa jihar za ta ƙaddamar da ƙarin ayyukan tarihi a shekarar 2026, wanda zai sauya yanayin birni da karkara don dacewa da ƙa’idodin duniya da kuma cimma ingantacciyar rayuwa.

Gwamna Radda ya ƙara bayyana cewa gwamnatinsa ta sami manyan ci gaba a fannin noma da kiwon dabbobi, tana tallafawa manoma don cimma nasarar girbi mai yawa.

“Shiga-shigen noma da muka yi ya taimaka wajen magance matsalar rashin abinci kuma ya ƙarfafa dubban mata. Za mu ci gaba da tallafawa manomanmu da masu kiwon dabbobi don tabbatar da cewa Katsina tana ciyar da kanta da kuma ba da gudummawa ga tsaron abinci na ƙasa,” in ji shi.

Gwamnan ya sanar da gagarumin ci gaba a fannin kiwon lafiya, gami da amincewa da motocin asibiti 15 na gargajiya da aka cika da kayan aiki da kuma ci gaba da haɗa motocin asibiti masu kekuna uku don rufe dukkan gundumomin 361.

Ya bayyana cewa ana inganta cibiyoyin kiwon lafiya na farko don aiki na awanni 24, tare da ɗaukar ma’aikatan lafiya da ke ci gaba da tallafawa ayyukan.

Gwamna Radda ya bayyana cewa ya zagaya dukkan ƙananan hukumomi 34 don gudanar da ayyuka da kuma sauraron buƙatun mazauna.

“Ra’ayoyin da mutanenmu suka bayar a lokacin rangadin jihar za su sanar da ayyukanmu a shekarar 2026. Mun saurara, mun lura, kuma za mu isar da su,” in ji Gwamnan.

Ya yi kira ga mazauna da su ci gaba da haƙuri, su yi addu’a da goyon bayan manufofin gwamnati da aka tsara don inganta rayuwarsu.

Gwamna Radda ya yi addu’ar zaman lafiya, wadata da kuma jagorancin Allah ga Jihar Katsina da Najeriya a shekarar 2026.

“Allah Ya ba mu shekara ta ci gaba, haɗin kai da albarka mai yawa. Allah Ya ci gaba da bunƙasa jiharmu, kuma Allah Ya sa mutanenmu su ji daɗin zaman lafiya da ci gaba,” in ji Gwamnan.

Ya yi wa dukkan mazauna ƙasar fatan alheri da wadata a sabuwar shekara.

  • Labarai masu alaka

    Gwamna Radda Ya Yi Alkawarin Ƙarfafa Haɗin Kai da ‘Yan Sanda Don Ƙarfafa Zaman Lafiya da Tsaro

    Da fatan za a raba

    Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya sake jaddada alƙawarin gwamnatinsa na ƙarfafa haɗin gwiwa da Rundunar ‘Yan Sandan Najeriya da sauran hukumomin tsaro don ƙarfafa zaman lafiya, kare rayuka da dukiyoyi, da kuma ci gaba da riƙe amincewar jama’a a faɗin jihar.

    Kara karantawa

    Gwamna Radda Ya Halarci Sallar Jana’izar Marigayi Muntari Ɗan Aminu, Ɗan’uwan Tsohon Gwamnan Sojan Borno

    Da fatan za a raba

    Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya haɗu da ɗaruruwan masu jana’iza a sallar jana’izar Marigayi Muntari Ɗan Aminu, Sakataren Ƙaramar Hukumar Kankia, wanda ya rasu a yau a Asibitin Koyarwa na Tarayya, Katsina, bayan ɗan gajeren rashin lafiya yana da shekaru 63.

    Kara karantawa

    0 0 kuri'u
    Ƙimar Labari
    Subscribe
    Sanar da
    guest

    0 Sharhi
    Mafi tsufa
    Sabuwa Mafi Yawan Zabe
    Jawabin cikin layi
    Duba duk sharhi

    Labarai daga Jihohi

    Gwamna Abdulrazaq ya yi Allah wadai da harin Eruku,

    Gwamna Abdulrazaq ya yi Allah wadai da harin Eruku,

    YAN QARSHE SHIDA SUKA FITO A GASAR KW-IRS TAX KLUBU 2025

    YAN QARSHE SHIDA SUKA FITO A GASAR KW-IRS TAX KLUBU 2025
    0
    Bayyana tunanin ku kuma sami bayanai kyautax
    ()
    x