Wata mata mai shekaru 30, wacce aka kashe jaririya saboda matsalar uba, ta kasance a cikin rijiya… an kama wanda ake zargi da laifin kama ‘yan sanda

Da fatan za a raba

Wani mutum mai shekaru 35, Sahabi Rabiu, jami’an ‘yan sandan Katsina sun kama shi bisa zargin kisan gillar wata mata da jaririnta saboda wata matsala da ta shafi uba.

A cewar ‘yan sanda, lamarin ya faru ne a kauyen Sheme, karamar hukumar Faskari ta jihar.

Kakakin rundunar, DSP Abubakar Aliyu, ya tabbatar da lamarin.

Cikakkun bayanai game da lamarin kamar yadda kakakin rundunar ya bayyana, “Rundunar ‘yan sandan jihar Katsina ta yi nasarar kama wani Sahabi Rabi’u, mai shekaru 35, wanda ake zargi da hannu a kisan gillar da aka yi wa wata mata mai shekaru 30 mai shayarwa da jaririnta mai watanni 10 a kauyen Sheme, karamar hukumar Faskari, jihar Katsina.

“A lokacin da ake yi wa wanda ake zargin tambayoyi, ya amsa laifinsa, sannan ya ƙara da cewa ya haɗa baki da wani abokinsa, wanda yanzu haka ba a san inda yake ba, don jawo hankalin waɗanda abin ya shafa zuwa wajen ƙauyen Sheme, inda aka kashe su. An ƙone gawarwakin aka jefa su cikin wani rijiya da ke kusa.

” Bincike ya nuna cewa waɗanda ake zargin suna da hannu a takaddamar uba da wanda abin ya shafa, wanda ya kai ga kisan gillar da aka yi musu. An yi zargin sun yi makirci don kashe wanda abin ya shafa da ɗanta.

“An gano gawarwakin waɗanda abin ya shafa, kuma ana tsare da wanda ake zargin. Ana ƙoƙarin tabbatar da kama wanda ake zargin da ya gudu.”

Mai magana da yawun rundunar ya ce Kwamishinan ‘Yan sandan jihar, Bello Shehu ya yi Allah wadai da wannan lamari, yana mai bayyana shi a matsayin “abin ƙyama da rashin tausayi”.

Ya tabbatar wa jama’a cewa rundunar za ta tabbatar da an yi adalci, domin ba za a bari a yi wani abu ba a lokacin binciken.

Rundunar ta kuma yi kira ga jama’a da su nemi bayanai da za su iya taimakawa wajen gudanar da bincike da kuma kama wanda ake zargin da ya gudu, yana mai tabbatar da cewa za a yi wa irin wannan bayanin sirri.

“Ana ci gaba da bincike, kuma za a sanar da ƙarin ci gaba nan da lokaci,” in ji mai magana da yawun rundunar.

  • Labarai masu alaka

    Gwamna Radda Ya Halarci Sallar Jana’izar Marigayi Muntari Ɗan Aminu, Ɗan’uwan Tsohon Gwamnan Sojan Borno

    Da fatan za a raba

    Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya haɗu da ɗaruruwan masu jana’iza a sallar jana’izar Marigayi Muntari Ɗan Aminu, Sakataren Ƙaramar Hukumar Kankia, wanda ya rasu a yau a Asibitin Koyarwa na Tarayya, Katsina, bayan ɗan gajeren rashin lafiya yana da shekaru 63.

    Kara karantawa

    Gwamna Radda Ya Taya Barista Ibrahim Shehu Shema Murnar Naɗin Shugaban Hukumar NSC

    Da fatan za a raba

    Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya taya tsohon Gwamnan Jihar Katsina, Barista Ibrahim Shehu Shema, murna kan naɗin da aka yi masa a yau a matsayin Shugaban Hukumar Gudanarwa ta Majalisar Masu Shigo da Kaya ta Najeriya (NSC), bayan naɗin da Shugaba Bola Ahmed Tinubu ya yi masa a baya.

    Kara karantawa

    0 0 kuri'u
    Ƙimar Labari
    Subscribe
    Sanar da
    guest

    0 Sharhi
    Mafi tsufa
    Sabuwa Mafi Yawan Zabe
    Jawabin cikin layi
    Duba duk sharhi

    Labarai daga Jihohi

    Gwamna Abdulrazaq ya yi Allah wadai da harin Eruku,

    Gwamna Abdulrazaq ya yi Allah wadai da harin Eruku,

    YAN QARSHE SHIDA SUKA FITO A GASAR KW-IRS TAX KLUBU 2025

    YAN QARSHE SHIDA SUKA FITO A GASAR KW-IRS TAX KLUBU 2025
    0
    Bayyana tunanin ku kuma sami bayanai kyautax
    ()
    x