Jama’ar Mazabar Musawa/Matazu Sun Yi Wa Dujiman Katsina Barka Da Zuwa Musawa

Da fatan za a raba

A cikin abin da suka bayyana a matsayin bikin shekaru biyu na nasarorin da ba a taɓa gani ba, mutanen mazabar Musawa/Matazu, a ranar Asabar, sun yi tururuwa don tarbar Shugaban Kwamitin Harkokin Cikin Gida na Majalisar Wakilai, Hon. Abdullahi Aliyu Ahmed.

Wannan yana ƙunshe ne a cikin wata sanarwa da Mataimaki na Musamman Kan Kafafen Yaɗa Labarai ga Shugaban Kwamitin Harkokin Cikin Gida na Majalisar Wakilai Sardauna Francis ya sanya wa hannu kuma aka bai wa Katsina Mirror.

An yi wa ‘yan asalin mazabar ado da kayan bikinsu, ‘yan asalin mazabar da mazauna mazabar kyautar girmamawa, sun yi wa ɗan majalisarsu kuma Dujiman Katsina na Farko maraba da dawowa gida a garin Musawa mai tarihi, inda Ahmed ya fito, yayin da yake rera waƙoƙin haɗin kai.

Ko da yake ɗan majalisar tarayya yana Musawa don raba tallafin karatu na N54,270,000 ga ɗaliban mazabar 2,199, amma mutanen yankin da ke cikin farin ciki da murna sun tarbe shi da babbar murna, murna da kuma farin ciki.

Mazauna da baƙi da ke cikin farin ciki sun yaba wa ɗan majalisar kan abin da suka bayyana a matsayin kyakkyawan aiki a ofis, inda mawaƙan gargajiya da na zamani ke nishadantar da jama’ar da suka cika garin.

Kafin ya isa hedikwatar ƙaramar hukumar Musawa, taron jama’a/mazauna sun yi layi a gefen titin Matazu-Musawa suna nuna godiya ga Hon. Abdullahi Aliyu Ahmed saboda kawo wa jama’ar yankin riba mai yawa.

Wasu daga cikin ‘yan ƙasar da suka yi magana bayan ayarin motocin Ahmed sun isa don nuna gaisuwarsu sun ce ɗan majalisar jam’iyyar All Progressives Congress ya bar wani abin tarihi da ba za a manta da shi ba a mazabar tarayya ta Musawa/Matazu.

Lokacin da ayarin motocin ɗan majalisar ya isa ƙofar sakatariyar ƙaramar hukumar Musawa, an ga ‘yan asalin jihar Katsina masu sha’awar ganinsa suna yi wa ɗan uwansu hannu cikin farin ciki.

‘Yan uwan ​​Dujiman Katsina waɗanda suka yi sha’awar ganinsa, sun yi rawa da gangar ganguna da ƙaho.

Sun ce ɗansu da aka san shi da girmamawa kuma ake girmamawa ya ɗaga mazabar zuwa wani babban matsayi ta hanyar ayyukan ci gaba.

A lokacin da yake jawabi ga ‘yan mazabarsa, Hon. Abdullahi Aliyu Ahmed ya nuna matukar godiyarsa ga jama’ar mazabarsa saboda gagarumin tarbar da aka yi masa, yana mai cewa hadin kai da goyon bayansu sun kara masa kwarin gwiwa wajen kawo karin ayyuka a bakin kofar gidansa.

Ya bukaci su ci gaba da zama masu bin doka da oda tare da goyon bayan gwamnatin Gwamna Dikko Umaru Radda don ci gaba da bunkasa da sauyi a mazabar da kuma jihar.

Wannan ci gaban ya nuna cewa Hon. Abdullahi Aliyu Ahmed yana samun goyon bayan al’ummar mazabar tarayya ta Musawa/Matazu, wadanda za su tsaya tsayin daka kan takararsa a shekarar 2027, ba tare da la’akari da karyar da masu suka ke yadawa ba.

  • Labarai masu alaka

    SHUGABAN KWAMITIN MAJALISA AKAN DOLE NA CIKI YA BA DA KUDIN KARATUN KUDI NA N54.2 MILLION GA DALIBAI 2,199

    Da fatan za a raba

    Shugaban Kwamitin Cikin Gida na Majalisar Wakilai kuma memba mai wakiltar Mazabar Tarayya ta Musawa/Matazu ta Jihar Katsina, Hon. Abdullahi Aliyu Ahmed, ya raba Naira 54,270,000 ga ɗalibai 2,199 daga mazabarsa da ke karatun digiri a manyan makarantu daban-daban a faɗin ƙasar.

    Kara karantawa

    Makarantar Model ta Virtue Montessori ta sami sabbin shugabannin PTA

    Da fatan za a raba

    Shugaban Ƙungiyar Malaman Iyaye da aka zaɓa PTA na Makarantar Model ta Virtue Montessori da ke Dutse Safe Lowcost a Katsina, Alhaji Usman Ali Sani ya yi kira ga membobin ƙungiyar da su ba da goyon bayansu ga ci gaban makarantar.

    Kara karantawa

    0 0 kuri'u
    Ƙimar Labari
    Subscribe
    Sanar da
    guest

    0 Sharhi
    Mafi tsufa
    Sabuwa Mafi Yawan Zabe
    Jawabin cikin layi
    Duba duk sharhi

    Labarai daga Jihohi

    Gwamna Abdulrazaq ya yi Allah wadai da harin Eruku,

    Gwamna Abdulrazaq ya yi Allah wadai da harin Eruku,

    YAN QARSHE SHIDA SUKA FITO A GASAR KW-IRS TAX KLUBU 2025

    YAN QARSHE SHIDA SUKA FITO A GASAR KW-IRS TAX KLUBU 2025
    0
    Bayyana tunanin ku kuma sami bayanai kyautax
    ()
    x