Gwamna Radda ya daukaka tsohon Gwamna Shema yana da shekaru 68

Da fatan za a raba

Gwamnan jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya taya dattijon jihar kuma tsohon Gwamna Ibrahim Shehu Shema murnar cika shekaru 68 da haihuwa, inda ya bayyana hidimar da yake yi wa al’ummar jihar Katsina a matsayin mara kima kuma mai dorewa.

Gwamna Radda ya yaba da yadda Shema ya jajirce wajen yiwa al’umma hidima da irin gudunmawar da ya bayar wajen ci gaban jihar Katsina a lokacin da yake gwamna daga 2007 zuwa 2015.

“Tsohon Gwamna Ibrahim Shehu Shema ya yi wa jiharmu hidima da banbance-banbance tare da barin tabarbarewar ababen more rayuwa, ilimi da karfafa matasa, shekaru takwas da ya yi yana shugabanci ya kafa harsashin da ke ci gaba da amfanar al’ummarmu a yau,” in ji Gwamna Radda.

Gwamna Radda ya kuma yabawa ayyukan samar da ababen more rayuwa da Shema ke yi da suka hada da gina tituna da gine-ginen jama’a da suka inganta rayuwar mazauna kananan hukumomin jihar 34.

A madadin gwamnati da al’ummar jihar Katsina, Gwamna Radda ya yi fatan Allah ya kara wa tsohon gwamnan lafiya, ya ci gaba da yi masa jagora, ya kuma kara shekaru masu yawa na hidima ga bil’adama.

Ibrahim Kaula Mohammed
Babban Sakataren Yada Labarai na Gwamnan Jihar Katsina

21 ga Satumba, 2025

  • Labarai masu alaka

    Gwamna Radda Ya Yi Alkawarin Ƙarfafa Haɗin Kai da ‘Yan Sanda Don Ƙarfafa Zaman Lafiya da Tsaro

    Da fatan za a raba

    Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya sake jaddada alƙawarin gwamnatinsa na ƙarfafa haɗin gwiwa da Rundunar ‘Yan Sandan Najeriya da sauran hukumomin tsaro don ƙarfafa zaman lafiya, kare rayuka da dukiyoyi, da kuma ci gaba da riƙe amincewar jama’a a faɗin jihar.

    Kara karantawa

    Gwamna Radda Ya Halarci Sallar Jana’izar Marigayi Muntari Ɗan Aminu, Ɗan’uwan Tsohon Gwamnan Sojan Borno

    Da fatan za a raba

    Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umaru Radda, ya haɗu da ɗaruruwan masu jana’iza a sallar jana’izar Marigayi Muntari Ɗan Aminu, Sakataren Ƙaramar Hukumar Kankia, wanda ya rasu a yau a Asibitin Koyarwa na Tarayya, Katsina, bayan ɗan gajeren rashin lafiya yana da shekaru 63.

    Kara karantawa

    0 0 kuri'u
    Ƙimar Labari
    Subscribe
    Sanar da
    guest

    0 Sharhi
    Mafi tsufa
    Sabuwa Mafi Yawan Zabe
    Jawabin cikin layi
    Duba duk sharhi

    Labarai daga Jihohi

    Gwamna Abdulrazaq ya yi Allah wadai da harin Eruku,

    Gwamna Abdulrazaq ya yi Allah wadai da harin Eruku,

    YAN QARSHE SHIDA SUKA FITO A GASAR KW-IRS TAX KLUBU 2025

    YAN QARSHE SHIDA SUKA FITO A GASAR KW-IRS TAX KLUBU 2025
    0
    Bayyana tunanin ku kuma sami bayanai kyautax
    ()
    x