N6 akan kowace tsarin SMS na bankuna ya fara aiki daga yau

Da fatan za a raba

Dukkan bankunan za su fara cajin sanarwar da sauran gajerun hanyoyin sadarwa (SMS) ga abokan cinikin su akan kudi N6 akan duk wani sakon SMS da zai fara aiki daga yau.

An kara kudaden SMS da kashi 50% zuwa N6 daga Naira 4 da aka saba yi a kowane sako sakamakon karuwar farashin sadarwa da kamfanonin sadarwa ke yi bayan amincewar gwamnatin tarayya.

Tuni dai wasu bankuna kamar yadda KatsinaMirror ke sa ido, sun aika wa kwastomominsu sakwanni domin sanar da su sabon kudin SMS.

Misali, sakon Imel daga Guaranty Trust Bank Limited mai taken “Karu da kudin shiga na SMS Transaction Alert” ya karanta kamar haka: “Ya ku Abokin ciniki masu daraja, a sanar da ku cewa daga ranar Alhamis 1 ga Mayu, 2025, kudin faɗakarwar SMS zai ƙaru daga N4 zuwa N6 ga kowane saƙo.

“A kula da cewa faɗakarwar ma’amala tana da mahimmanci kuma tana taimaka muku ci gaba da lura da ayyukan akan asusunku.

“Idan kun fi son karɓar faɗakarwar ciniki ta hanyar SMS, za ku iya sabunta abubuwan da kuka zaɓa ta hanyar cika fom ɗin faɗakarwar ciniki akan gidan yanar gizon mu.

“Fadakarwar SMS zuwa lambobin waya na ƙasashen waje ana fuskantar ƙarin caji.”

  • Labarai masu alaka

    NAHCON Ta Ce Alhazai Da Dama Za Su Iya Fasa Aikin Hajjin 2026 Bayan Rufe Tashar Saudiyya

    Da fatan za a raba

    Hukumar Hajjin Ƙasa ta Najeriya (NAHCON) a cikin wata sanarwa a ranar Juma’a ta ce dubban mahajjatan Najeriya za su iya rasa aikin Hajjin 2026 bayan rufe tashar rajista ta Saudiyya, wanda hakan ya sa da yawa ba za su iya ƙaddamar da bayanansu ba duk da cewa Najeriya ta sami ƙarin adadin da za a biya.

    Kara karantawa

    Katsina ta zuba jarin ₦bn 4.7 a fannin horar da matasa dabarun aiki — Mai Gudanar da KYCV

    Da fatan za a raba

    Kodinetan Kauyen Sana’a na Matasan Katsina (KYCV), Injiniya Kabir Abdullahi Kofar Soro, ya bayyana cewa Gwamnatin Jihar Katsina ta zuba jarin sama da ₦bn … Kofar Soro ya sanar da cewa Gwamna Radda ya haɗa COSDEC da KYCV da dabarun dabaru, inda ya kawo dukkan ƙwararrun horar da ƙwararru a jihar ƙarƙashin rufin gida ɗaya don ƙarfafa haɗin kai, kawar da kwafi da haɓaka isar da ayyuka.

    Kara karantawa

    0 0 kuri'u
    Ƙimar Labari
    Subscribe
    Sanar da
    guest

    0 Sharhi
    Mafi tsufa
    Sabuwa Mafi Yawan Zabe
    Jawabin cikin layi
    Duba duk sharhi

    Labarai daga Jihohi

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki

    Hukumar Kwastam ta Najeriya ta ziyarci hukumomin tsaro na ‘yan’uwa mata domin inganta hadin gwiwa tsakanin hukumomin da kuma tsaron kan iyakoki

    Gwamna Abdulrazaq ya yi Allah wadai da harin Eruku,

    Gwamna Abdulrazaq ya yi Allah wadai da harin Eruku,
    0
    Bayyana tunanin ku kuma sami bayanai kyautax
    ()
    x